12 ਘੰਟਿਆਂ ਚ’ ਭਿਆਨਕ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਯਾਸ ਤੂਫ਼ਾਨ ਅਤੇ ਇਹਨਾਂ ਇਲਾਕਿਆਂ ਚ’ ਮਚਾ ਸਕਦਾ ਤਬਾਹੀ,ਹੋ ਜਾਓ ਸਾਵਧਾਨ

ਚੱਕਰਵਾਤ ਯਾਸ ਅਗਲੇ 12 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰੂਪ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਸੈਂਟਰ (ਆਈਐਮਡੀ) ਦੇ ਡਿਪਟੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਪੂਰਬੀ-ਕੇਂਦਰੀ ਖਾੜੀ ‘ਤੇ ਘੱਟ ਦਬਾਅ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੈ। ਅਗਲੇ 12 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ, ਇਹ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਦਿਸ਼ਾ ਵੱਲ ਵਧਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫਾਨ 24 ਮਈ ਤੱਕ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ 26 ਮਈ ਨੂੰ ਉੱਤਰੀ ਓਡੀਸ਼ਾ, ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਤੱਟ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।ਆਈਐਮਡੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਤਾਜ਼ਾ ਬੁਲੇਟਿਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਪੂਰਬੀ ਕੇਂਦਰੀ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਘੱਟ ਦਬਾਅ ਵਾਲਾ ਖੇਤਰ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਮੱਧ ਟ੍ਰੋਸਪੋਸਫੀਅਰ ਤਕ ਫੈਲਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਅਗਲੇ 12 ਘੰਟਿਆਂ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਦੇ ਡਿਪ੍ਰੈਸ਼ਨ ‘ਚ ਕੇਂਦਰਿਤ ਹੋਣ ਅਤੇ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਵਧਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਦਬਾਅ ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫਾਨ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।ਆਈਐਮਡੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫਾਨ 24 ਮਈ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਗੰਭੀਰ ਚੱਕਰਵਾਤੀ ਤੂਫਾਨ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਹ ਉੱਤਰ-ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਵਧਣਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗਾ ਅਤੇ 26 ਮਈ ਦੀ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਉੱਤਰੀ ਓਡੀਸ਼ਾ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਨਾਰੇ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਤੂਫਾਨ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਉੱਤਰੀ ਓਡੀਸ਼ਾ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੰਢੇ 26 ਮਈ, 2021 ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਵਿਭਾਗ ਨੇ 25 ਮਈ ਨੂੰ ਉੜੀਸਾ, ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਓਡੀਸ਼ਾ, ਝਾਰਖੰਡ, ਉਪ-ਹਿਮਾਲੀਅਨ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਅਤੇ ਸਿੱਕਮ ਵਿੱਚ 26 ਮਈ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਆਈਐਮਡੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਓਡੀਸ਼ਾ ਵਿੱਚ 26 ਮਈ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਵਿੱਚ 25 ਅਤੇ 26 ਮਈ 2021 ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਬਾਰਸ਼ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਹਵਾਵਾਂ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਨਾਲ ਚਲ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *