ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਪੰਜਾਬ ਬੋਰਡ ਨੇ 5ਵੀ ਜਮਾਤ ਦੇ ਨਤੀਜ਼ਿਆਂ ਦਾ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ-ਦੇਖੋ ਨਤੀਜ਼ਾ

ਪੀਐਸਈਬੀ ਵੱਲੋਂ ਪੰਜਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਅੱਜ ਐਲਾਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਮਤਿਹਾਨ ਵਿਚ 314472 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਬੈਠੇ ਸਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 313712 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦਿੱਤੀ। ਨਤੀਜਾ 99.76 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰਿਹਾ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਸੌ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਬੋਰਡ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਯੋਗਰਾਜ ਨੇ ਨਤੀਜੇ ਆਨਲਾਈਨ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਤੋਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਬੋਰਡ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਨਤੀਜੇ ਦੇਖ ਸਕਣਗੇ। ਰਿਜ਼ਲਟ ਦੇਖਣ ਲਈ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਬੋਰਡ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ www.pseb.se.in ‘ਤੇ ਲੌਗਇਨ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਬੋਰਡ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਪੰਜਵੀਂ ਜਮਾਤ ਲਈ ਰਾਜ ਭਰ ਵਿੱਚ 18053 ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੇਂਦਰ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਜਿਥੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਛੇ ਫੁੱਟ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ, ਛੇ ਵਿੱਚੋਂ ਚਾਰ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਵੈਲਕਮ ਲਾਈਫ ਅਤੇ ਗਣਿਤ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਦੀ ਕੋਈ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰਾਂ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਦੇ ਅੰਕ ਦੇ ਆਧਾਰ ਤੇ ਨਤੀਜੇ ‘ਤੇ ਕੱਢੇ ਗਏ। ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿਚ 70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸਿਲੇਬਸ ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਨੰਬਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਗਰੇਡਿੰਗ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, 19 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪੇਪਰ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕੇ ਸਨ।

ਪੇਂਡੂ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਪੇਂਡੂ ਖੇਤਰ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਨਤੀਜਾ 99.77 ਰਿਹਾ, ਜਦੋਂਕਿ ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰ ਦਾ ਨਤੀਜਾ 99.74 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰਿਹਾ। ਸਿਰਫ 79 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਆਰ.ਐਲ.ਏ. 17511 ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਸੌ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਵਧੇਰੇ ਹਨ। ਬੋਰਡ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਕਾਰਨ ਉਹ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਜੋ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕੇ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਮਤਿਹਾਨ ਦੇਣ ਲਈ ਸਮਾਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਬੋਰਡ ਦੁਆਰਾ ਸਾਰੇ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਾਕੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਬੋਰਡ ਵੱਲੋਂ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *