31 ਮਈ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਚੋਂ ਕੱਟੇ ਜਾਣਗੇ 12 ਰੁਪਏ ਤੇ ਫ਼ਿਰ ਮਿਲਣਗੇ ਏਨੇ ਲੱਖ ਰੁਪਏ,ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜਾਂ

ਬੈਂਕ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ (ਪੀਐਮਐਸਬੀਵਾਈ) ਦੇ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਐਸਐਮਐਸ ਭੇਜ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਸੰਚਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਤਰੀਕਿਆਂ ਦੁਆਰਾ, ਉਹ ਆਪਣੇ ਬਚਤ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ (ਬਚਤ ਖਾਤਾ) ਨੂੰ ਵੀ ਸੂਚਿਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ ਇਕ ਅਜਿਹੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ ਜੋ ਅਪੰਗਾਂ ਲਈ ਦੁਰਘਟਨਾ ਮੌਤ ਅਤੇ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਇਕ ਸਾਲ ਦਾ ਕਵਰ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਦੁਆਰਾ ਸਾਲਾਨਾ ਨਵੀਨੀਕਰਣ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪੀਐਮਐਸਬੀਵਾਈ ਸਕੀਮ ਲਈ ਨਾਮਾਂਕਰਣ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ।ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਟੋ ਡੈਬਿਟ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ 12 ਰੁਪਏ ਦਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ (ਜੀਐਸਟੀ ਸਮੇਤ) ਆਪਣੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚੋਂ ਕੱਢਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡਾ ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਰ ਸਾਲ 25 ਮਈ ਤੋਂ 31 ਮਈ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਡੈਬਿਟ ਹੋਵੇਗਾ ।

ਪੀਐਮਐਸਬੀਵਾਈ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰੋ
ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਡੈਬਿਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੋਈ ਵੀ ਬੈਂਕ ਵਿਚ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਭਰ ਕੇ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਬੈਂਕ ਦੀ ਨੈੱਟਬੈਂਕਿੰਗ ਵਿਚ ਲੌਗਇਨ ਕਰਕੇ ਪੀ.ਐੱਮ.ਐੱਸ.ਵਾਈ. ਸਕੀਮ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਦਾ ਸਾਲਨਾ ਪ੍ਰੀਮਿਅਮ 12 ਰੁਪਏ
ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਦੀ ਕਵਰੇਜ ਅਵਧੀ ਹਰ ਸਾਲ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ 31 ਮਈ ਤੱਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਰੀਵੈਨਿਊ ਪ੍ਰੀਮਿਅਮ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਮਈ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਕਰਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਦਾ ਸਾਲਨਾ ਪ੍ਰੀਮਿਅਮ ਸਿਰਫ 12 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਮਈ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਪ੍ਰੀਮਿਅਮ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਤੁਹਾਡੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਤੋਂ 31 ਮਈ ਨੂੰ ਰਕਮ ਕੱਟ ਜਾਵੇਗੀ।

ਜਾਣੋ ਕਦੋ ਮਿਲਣਗੇ ਪੈਸੇ?
ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ 18-70 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕ ਚੁੱਕ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਪਾਲਸੀ ਦਾ ਪ੍ਰੀਮਿਅਮ ਵੀ ਸਿੱਧਾ ਬੈਂਕ ਅਕਾਊਟ ਤੋਂ ਕੱਟਿਆਂ ਜਾਦਾ ਹੈ। ਪਾਲਸੀ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮੇਂ ਹੀ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਦੀ ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਨਾਲ ਲੰਿਕ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਪੀਐੱਮਐੱਸਬੀਵਾਈ ਪਾਲਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਬੀਮਾ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲੇ ਗ੍ਰਾਹਕ ਦੀ ਐਂਕਸੀਡੈਂਟ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋਣ ‘ਤੇ 2 ਲੱਖ ਦੀ ਰਕਮ ਮਿਲੇਗੀ।

ਜਾਣੋ ਕਲੇਮ ਦਾ ਪ੍ਰੋਸੈਸ
ਬੀਮੇ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਲਈ ਕਲੇਮ ਕਰਨ ਲਈ ਨੋਮਨੀ ਜਾਂ ਸੰਬੰਧਿਤ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਬੈਂਕ ਜਾਂ ਇੰਸ਼ੋਰੇਸ ਕੰਪਨੀ ਕੋਲ ਜਾਣਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਿੱਥੇ ਪਾਲਸੀ ਖਰੀਦੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਫਾਰਮ ਮਿਲੇਗਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਨੋਮਨੀ ਤੋਂ ਭਰਵਾ ਕੇ ਜਮਾ ਕਰਵਾਉਣਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਾਮ ਪਤਾ ਅਤੇ ਫੋਨ ਨੰਬਰ ਵਰਗੀਆਂ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਭਰਨੀਆਂ ਹੋਵੇਗੀਆਂ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.