1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਇਹ 5 ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਵ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

1 ਜੂਨ 2021 ਤੋਂ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਵਿਚ ਬੈਂਕਿੰਗ, ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ, ਈ-ਫਾਈਲਿੰਗ ਅਤੇ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਈ ਨਿਯਮ ਬਦਲੇ ਜਾਣਗੇ, ਜਿਸਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ‘ਤੇ ਪਵੇਗਾ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ, ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ ਵਿੱਚ ਚੈੱਕ ਆਫ਼ ਤੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਵਿਧੀ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਸਰਕਾਰੀ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਐਲਪੀਜੀ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਛੋਟੀ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ ‘ਚ ਬਦਲਾਅ – ਛੋਟੀਆਂ ਸੇਵਿੰਗ ਸਕੀਮਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ PPF, NSC, KVP ਅਤੇ ਸੁਕਨਿਆ ਸਮ੍ਰਿਧੀ ਦੀਆਂ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਵੀ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਹੈ। ਛੋਟੀਆਂ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ਦੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਹਰ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਬਹੁਤ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪੁਰਾਣੀ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਧ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2020-21 ਦੀ 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਆਖਰੀ ਤਿਮਾਹੀ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿਚ, ਨਵੀਂ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਜੋ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਦਰਾਂ ਹੀ ਲਾਗੂ ਸਨ। ਹੁਣ 30 ਜੂਨ ਨੂੰ ਫਿਰ ਨਵੀਂ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੀਆਂ।

ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ ਵਿਚ ਪਾਜੀਟਿਵ ਪੇਅ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ- ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ 1 ਜੂਨ 2021 ਤੋਂ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਦੇ ਢੰਗ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ, ਬੈਂਕ ਨੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪੇਅ ਪੁਸ਼ਟੀਕਰਣ (Positive Pay Confirmation) ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। BoB ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਪਾਜੀਟਿਵ ਪੇਅ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਤਹਿਤ ਚੈੱਕ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੀ ਉਦੋਂ ਹੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ ਜਦੋਂ ਉਹ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਬੈਂਕ ਚੈੱਕ ਜਾਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ – 1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਐਲਪੀਜੀ, ਭਾਵ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੇ ਰੇਟ ਵਿਚ ਬਦਲਾਅ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ਦੀਆਂ ਨਵੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਜਾਰੀ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ, ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ 2 ਵਾਰ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਵੀ ਵੇਖੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ 14.2 ਕਿੱਲੋ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 809 ਰੁਪਏ ਹੈ। 14.2 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਸਿਲੰਡਰ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, 19 ਕੇ.ਜੀ. ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵੀ ਬਦਲਣੀ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹ ਕੈ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਨਵੀਂ ਕੀਮਤਾਂ ਜਾਰੀ ਹੋਣਗੀਆ।ਕਈ ਵਾਰ ਰੇਟ ਇਕੋ ਜਿਹੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *