1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਹਨ ਇਹ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਵ-ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ

1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸਦਾ ਸਿੱਧਾ ਅਸਰ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ਉੱਤੇ ਪਵੇਗਾ। ਇਹ ਬਦਲਾਅ ਬੈਂਕਿੰਗ ਸੈਕਟਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਫਾਈਲਿੰਗ ਤੱਕ ਹੋਣਗੇ। ਇਹਨਾਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਬਾਰੇ ਪਹਿਲਾਂ ਜਾਣਨਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਕੀ ਬਦਲਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਈ-ਫਾਈਲਿੰਗ ਸਾਈਟ – ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਈ-ਫਾਈਲਿੰਗ ਪੋਰਟਲ 1 ਤੋਂ 6 ਜੂਨ ਤੱਕ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ। ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ 7 ਜੂਨ ਨੂੰ ਟੈਕਸਦਾਤਾਵਾਂ ਲਈ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਈ-ਫਾਈਲਿੰਗ ਦਾ ਨਵਾਂ ਪੋਰਟਲ ਲਾਂਚ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਵੇਲੇ ਇਹ ਪੋਰਟਲ http://incometaxindiaefiling.gov.in ਹੈ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਆਈਟੀਆਰ ਭਰਨ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ 7 ਜੂਨ 2021 ਤੋਂ ਬਦਲੇਗੀ। 7 ਜੂਨ ਤੋਂ, ਇਹ http://INCOMETAX.GOV.IN ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ।

ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ – ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 1 ਜੂਨ ਨੂੰ ਬਦਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।ਕੀਮਤਾਂ ਵੀ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਰਾਹਤ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ ਵਿੱਚ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਪੇਅ ਸਿਸਟਮ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗਾ – ਬੈਂਕ ਆਫ ਬੜੌਦਾ ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਯਾਦ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ 1 ਜੂਨ ਤੋਂ, ਚੈੱਕ ਤੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਦੀ ਵਿਧੀ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਇਕ ‘ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਪੇਅ ਪੁਸ਼ਟੀਕਰਣ’ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਚੈੱਕ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਨਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸ ਚੈੱਕ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਕੁਝ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣੀ ਪਏਗੀ।ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਐਸਐਮਐਸ, ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ, ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੈਂਕਿੰਗ ਜਾਂ ਏਟੀਐਮ ਰਾਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਪੇਅ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਤਹਿਤ ਚੈੱਕ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੀ ਉਦੋਂ ਹੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ ਜਦੋਂ ਉਹ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਬੈਂਕ ਚੈੱਕ ਜਾਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਗੂਗਲ ਸਟੋਰੇਜ ਸਪੇਸ ਹੁਣ ਮੁਫਤ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ – 1 ਜੂਨ ਤੋਂ, ਗੂਗਲ ਅਸੀਮਿਤ ਫੋਟੋਆਂ ਨੂੰ ਫੋਟੋਆਂ ‘ਤੇ ਅਪਲੋਡ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੇਗਾ। ਗੂਗਲ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜੀਮੇਲ ਦੇ ਹਰ ਯੂਜ਼ਰ ਨੂੰ 15 ਜੀਬੀ ਸਪੇਸ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਸਪੇਸ ਵਿੱਚ ਜੀਮੇਲ ਦੀਆਂ ਈਮੇਲਾਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਇਸ ਵਿਚ ਗੂਗਲ ਡਰਾਈਵ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ 15GB ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਬੇਅੰਤ ਸਟੋਰੇਜ ਮੁਫਤ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *