ਏਥੇ ਮਾਂ ਨੂੰ ਪੇਕੇ ਮਿਲਣ ਗਈ ਪਤਨੀ ਨੇ ਕਰਵਾਇਆ ਦੂਜਾ ਵਿਆਹ ਤੇ ਫ਼ਿਰ ਜੋ ਹੋਇਆ ਦੇਖ ਕੇ ਪਤੀ ਦੇ ਉੱਡੇ ਹੋਸ਼

ਚੀਨ ਦੇ ਇਨਰ ਮੰਗੋਲੀਆ (Bayannur, Inner Mongolia) ਵਿਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਵਿਆਹ ਲਈ ਮੈਚਮੇਕਰ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ। ਉਸਨੇ ਇਸ ਆਦਮੀ ਦੀ ਨਾਨਾ ਨਾਮ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨਾਲ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ਕਰਵਾਈ। ਕੁਝ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਇਕ ਦੂਜੇ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਕੇ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਲਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਜੋ ਹੋਇਆ ਉਹ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਯੇਨ ਸ਼ੈਂਗ (ਬਦਲਿਆ ਨਾਮ) ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਲੜਕੀ ਇਨਰ ਮੰਗੋਲੀਆ ਆਈ। ਮੈਚਮੇਕਰ ਨੇ ਰਵਾਇਤੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ। ਵਿਆਹ ਮੌਕੇ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਗਹਿਣਿਆਂ ਅਤੇ ਦਾਜ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਪੈਸੇ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਪਤਨੀ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸਮੇਂ ਆਪਣੇ ਪੇਕੇ ਘਰ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ।

ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ੈਂਗ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਚਲਦਾ ਰਿਹਾ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ‘ਤੇ ਸ਼ੱਕ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਤੀ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦਾ ਬਹਾਨਾ ਬਣਾ ਕੇ ਘਰੋਂ ਚਲੀ ਗਈ। ਪਤੀ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਗ਼ੈਰਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿਚ ਵੀਡੀਓ ਨੈੱਟਵਰਕਿੰਗ ਸਾਈਟ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਉਹਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਆਦਮੀ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਸ਼ੈਂਗ ਦੇ ਹੋਸ਼ ਉਡ ਗਏ।ਸ਼ੈਂਗ ਨੇ ਸਾਰਾ ਮਾਮਲਾ ਪਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਸ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ।

ਪਤਨੀ ਦੇ ਦੂਜੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਉਸਨੇ ਸਾਰੀ ਗੱਲ ਦੱਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ। ਜਦੋਂ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ੈਂਗ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਦੀ ਪੜਤਾਲ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ ਕਿ ਸ਼ੈਂਗ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਉਸਦਾ ਵਿਆਹ ਉਸ ਵਰਗੇ ਹੋਰ 19 ਨਿਰਦੋਸ਼ ਆਦਮੀਆਂ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਮੈਚਮੇਕਰ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਆਦਮੀਆਂ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਸੀ ਜੋ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.