ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਏਥੇ ਇੱਕੋ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 5 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਇਸ ਤਰਾਂ ਤੜਫ ਕੇ ਹੋਈ ਮੌਤ ਤੇ ਛਾਇਆ ਸੋਗ

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਗੋਂਡਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ ਵਾਪਰਿਆ। ਖੰਡਰੇ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਰਸੂਲਪੁਰ ਖਾਨ ਪਿੰਡ ਦੇ ਮਿਸਰੌਲੀ ਮਾਜਰਾ ਵਿੱਚ ਸੋਗ ਛਾ ਗਿਆ। ਇਥੇ ਇਕੋ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ 5 ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਡੁੱਬਣ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ।ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ।

ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਸੁਣਦਿਆਂ ਹੀ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦਾ ਰੋ-ਰੋ ਕੇ ਬੁਰਾ ਹਾਲ ਹੋ ਗਿਆ। ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵੀਰਵਾਰ ਦੁਪਹਿਰ ਨੂੰ ਪਿੰਡ ਨਿਵਾਸੀ ਡਰੈਗ ਨਾਰਾਇਣ ਪਾਂਡੇ ਦੇ ਘਰ ਚੰਚਲ, ਸ਼ਿਵਾਕਾਂਤ, ਰਾਗਿਨੀ, ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਮੁਸਕਾਨ ਪਿੰਡ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਦੇ ਤਲਾਬ ਤੋਂ ਮਿੱਟੀ ਹਟਾਉਣ ਗਏ ਸਨ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਬੱਚਾ ਤਿਲਕ ਕੇ ਛੱਪੜ ਵਿੱਚ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਉਸਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਸਾਰੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਵਾਰੀ-ਵਾਰੀ ਛੱਪੜ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਦਿੱਤੀ। ਪਿੰਡ ਦੇ ਦੋ ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਵੀ ਤਲਾਅ ਤੋਂ ਥੋੜੀ ਦੂਰੀ ਤੇ ਖੜੇ ਸਨ। ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਡੁੱਬਦੇ ਵੇਖ ਦੋਵੇਂ ਪਿੰਡ ਵੱਲ ਭੱਜੇ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪਿੰਡ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਜਦੋਂ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਲੇ ਛੱਪੜ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਦੇਰ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਛੱਪੜ ਵਿੱਚੋਂ ਪੰਜਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ, ਪਰ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਸਾਰੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਅਰਵਿੰਦ ਕੁਮਾਰ ਦਾ ਅੱਠ ਸਾਲ ਦਾ ਬੇਟਾ ਆਦਿੱਤਿਆ ਉਰਫ ਚੰਚਲ, ਛੇ ਸਾਲ ਦਾ ਬੇਟਾ ਸ਼ਿਵਾਕਾਂਤ, ਸੁਰੇਂਦਰ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਅੱਠ ਸਾਲ ਦੀ ਬੇਟੀ ਰਾਗਿਨੀ, ਦਸ ਸਾਲ ਦੀ ਬੇਟੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਨੀ ਅਤੇ ਵਰਿੰਦਰ ਦੀ 14 ਸਾਲਾ ਬੇਟੀ ਮੁਸਕਾਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਅਜੈ ਪਾਂਡੇ ਅਤੇ 2 ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਵੀ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿਚ ਡੁੱਬ ਗਏ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 2 ਤੈਰ ਕੇ ਬਾਹਰ ਆ ਗਏ। ਇਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਲਈ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ‘ਤੇ ਡੀਐਮ ਮਾਰਕੰਡੇ ਸ਼ਾਹੀ ਅਤੇ ਐਸ.ਪੀ. ਸੰਤੋਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਮਿਸ਼ਰਾ ਵੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿਚ ਲੈ ਕੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.