ਇੰਡੀਆ ਵਾਲਿਓ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਕਰ ਲਵੋ ਇਹ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਲੱਗੇਗਾ ਭਾਰੀ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾਂ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਵੀ ਉਲਝਣ ਵਿਚ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ-ਆਧਾਰ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੁਣ ਇਸ ਲਈ ਚਿੰਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿਚ ਜਾਂਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜੇ ਤੁਸੀਂ 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਆਪਣਾ ਅਧਾਰ ਪੈਨ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਜੋੜਦੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਬੇਕਾਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਿੰਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਐਸਐਮਐਸ ਰਾਹੀਂ ਜਾਂ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈਬਸਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਲਿੰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਪੂਰੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਬਾਰੇ-

ਪੈਨ ਨੂੰ ਐਸਐਮਐਸ ਭੇਜ ਕੇ ਕਿਵੇਂ ਆਧਾਰ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਜਾਵੇ – ਇਸਦੇ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਟਾਈਪ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ – UIDPAN, ਫਿਰ 12 ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਅਧਾਰ ਨੰਬਰ ਟਾਈਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ 10 ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਪੈਨ ਨੰਬਰ ਲਿਖੋ। ਹੁਣ ਕਦਮ 1 ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ 567678 ਜਾਂ 56161 ਤੇ ਭੇਜੋ।1000 ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾਜੇ ਤੁਸੀਂ 30 ਜੂਨ ਤਕ ਪੈਨ ਨਾਲ ਆਧਾਰ ਨਹੀਂ ਜੋੜਦੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ 1000 ਰੁਪਏ ਜੁਰਮਾਨਾ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਹ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਐਕਟ 1961 ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਧਾਰਾ 234 ਐਚ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਵਿਚ 23 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਪਾਸ ਕੀਤੇ ਵਿੱਤ ਬਿੱਲ 2021 ਅਧੀਨ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜੁਰਮਾਨੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਵੀ ਅਯੋਗ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ

ਪੈਨ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ – ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਖਰੀ ਤਾਰੀਖ ਤੱਕ ਪੈਨ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਜੋੜਦੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਨ ਨੰਬਰ ਅਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਰਥਾਤ 30 ਜੂਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੈਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵਿੱਤੀ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਪੈਨ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੋਗੇ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬੈਂਕਿੰਗ ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨਾਂ, ਮਿਊਚੁਅਲ ਫੰਡਾਂ, ਡੀਮੈਟ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹਣਾ, ਨਵਾਂ ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਆਦਿ।

ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰਾਂ ਚੈੱਕ ਕਰੋ- ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਸਰਕਾਰੀ ਵੈਬਸਾਈਟ www.incometaxindiaefiling.gov.in ਅਰਥਾਤ ਹੁਣ ਨਵੀਂ ਵੈਬਸਾਈਟ https://www.incometax.gov.in/iec/foportal ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੇਠਾਂ ਲਿੰਕ ਆਧਾਰ ਵਿਕਲਪ ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਨਵੀਂ ਵਿੰਡੋ ‘ਤੇ ਪੈਨ ਅਤੇ ਆਧਾਰ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਭਰੋ. ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਸਕ੍ਰੀਨ ‘ਤੇ ਸਥਿਤੀ ਵੇਖੋਗੇ।

ਐਸਐਮਐਸ ਦੁਆਰਾ ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰੋ – ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਤੁਸੀਂ ਐਸਐਮਐਸ ਰਾਹੀਂ ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਨ-ਆਧਾਰ ਨੂੰ ਜੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਇਸਦੇ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹਨਾਂ ਦੋ ਨੰਬਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸੇ ਇੱਕ ਨੂੰ 567678 ਜਾਂ 56161 ਤੇ ਐਸ ਐਮ ਐਸ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ 10 ਅੰਕਾਂ ਵਾਲਾ ਪੈਨ ਨੰਬਰ ਲਿਖ ਕੇ UIDPAN 12 ਅੰਕਾਂ ਦਾ ਅਧਾਰ ਨੰਬਰ ਭੇਜਣਾ ਪਏਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.