ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ-ਹੁਣ ਕਰ ਸਕੋਂਗੇ ਇਹ ਕੰਮ

ਪੈਨਸ਼ਨ ਫੰਡ ਰੈਗੂਲੇਟਰ ਤੇ ਵਿਕਾਸ ਅਥਾਰਿਟੀ ਨੇ ਵੱਡੀ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਪੈਨਸ਼ਨ ਖਾਤੇ ‘ਚ ਪੰਜ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਪੂਰੀ ਰਕਮ ਕੱਢਵਾ ਸਕੋਗੇ। ਫਿਲਹਾਲ ਪੈਨਸ਼ਨ ਫੰਡ ‘ਚ ਦੋ ਲੱਖ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਣ, ਸੇਵਾਮੁਕਤ ਹੋਣਾ ਜਾਂ 60 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ 60 ਫੀਸਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਇਕੱਠੀ ਕੱਢਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਬਾਕੀ ਪੈਸਿਆਂ ਨਾਲ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ ਖਰੀਦਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਨਿਯਮਿਤ ਅੰਤਰਾਲ ‘ਤੇ ਕਮਾਈ ਹੁੰਦੀ ਰਹੇ। ਪੀਐਫਆਰਡੀਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫੰਡ ‘ਚ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵੀ ਕੱਢਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਨਿਕਾਸੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਫੰਡਧਾਰਕ ਪੈਨਸ਼ਨ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾ ਸਕੋਗੇ।

ਇਕ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ‘ਚ ਪੀਐਫਆਰਡੀਏ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਨਸ਼ਨ ਫੰਡ ਨਾਲ ਸਮੇਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਕੱਠੀ ਨਿਕਾਸੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਵੀ ਮੌਜੂਦਾ ਇਕ ਰਪਏ ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ ਢਾਈ ਲੱਖ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਸਿਸਟਮ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮਰ ਦੀ ਹੱਦ ਹੁਣ 70 ਸਾਲ ਤੇ ਨਿਕਲਣ ਦੀ ਹੱਦ 25 ਸਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |

ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *