ਕਰੋਨਾ ਕਾਲ ਚ’ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਆਈ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ-ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ

ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ਦੌਰਾਨ ਰੇਲ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।ਲੌਕਡਾਊਨ ਦੇ ਚੱਲਦੇ ਕਰੀਬ ਢੇਡ ਮਹੀਨਾ ਤੋਂ ਬੰਦ ਅੰਬਾਲਾ ਰੇਲ ਸੇਵਾ ਮੁੜ ਬਹਾਲ ਹੋਏਗੀ।ਅੰਬਾਲਾ ਦੀ ਟ੍ਰੇਨ ਪਟਰੀ ਤੇ ਉੱਤਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਅੰਬਾਲਾ ਦੇ ਰਸਤੇ ਆਉਣ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਟ੍ਰੇਨਾਂ।

ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਹਫ਼ਤਾਵਾਰੀ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਹਨ।ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।ਕਈ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਵੇਅ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਸਹਿਤ ਲਗਭੱਗ 44 ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਹੁਣ ਪਟਰੀ ਤੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਦੌੜਣਗੀਆਂ।

ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਵੱਧਦੇ ਕੇਸਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਪਰ ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਕੇਸ ਘੱਟ ਹੋਣ ਲੱਗੇ ਹਨ ਤਾਂ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਰੱਦ ਕੀਤੀ ਹੋਈ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ 21 ਜੂਨ ਤੋਂ ਕਈ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਦਾ ਦੋਬਾਰਾ ਤੋਂ ਸੰਚਾਲਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਅੰਬਾਲਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਡਿੱਗ ਰਹੇ ਗ੍ਰਾਫ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ 21 ਜੂਨ ਤੋਂ ਰੱਦ ਹੋਈਆਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਵਿਚੋਂ ਕੁਝ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਮੁੱਖ ਤੌਰ ਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਕਟੜਾ, ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਵਰਗੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਕਾਲਕਾ ਤੋਂ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਤੋਂ ਦਿੱਲੀ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਇਹ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ 21 ਜੂਨ ਅਤੇ 1 ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਬਾਰੇ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ਦਾ ਰੇਲਵੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਵੱਲੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਲਣ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.