ਇਸ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਆਉਣਗੇ CBSC ਬੋਰਡ ਵੱਲੋਂ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਨਤੀਜ਼ੇ-ਆਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ

ਸੀਬੀਐਸਈ ਨੇ 12ਵੀਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ 30:30:40 ਫਾਰਮੂਲਾ ਤਹਿ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੂੰ 10 ਵੀਂ ਦੇ ਕੁੱਲ ਅੰਕ ਦਾ 30%, 11 ਵੀਂ ਦੇ ਕੁੱਲ ਅੰਕ ਦਾ 30% ਅਤੇ 12 ਵੀਂ ਯੂਨਿਟ ਟੈਸਟ, ਮਿਡ ਟਰਮ ਅਤੇ ਪ੍ਰੀ ਬੋਰਡ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇ ਕੁੱਲ ਅੰਕ ਦਾ 40% ਜੋੜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਲ ਜੋੜ ਕੇ, 12ਵੀਂ ਸਿਧਾਂਤ ਵਿਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੁਲ ਅੰਕ ਦੀ ਗਣਨਾ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਆਪਣੇ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਗਣਨਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ, ਇਹ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਕਿ 30:30:40 ਫਾਰਮੂਲੇ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 10ਵੀਂ, 11ਵੀਂ ਅਤੇ 12ਵੀਂ ਦੇ ਅੰਕ ਜੋ ਜੋੜੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਸਿਰਫ ਸਿਧਾਂਤ ਦੇ ਅੰਕ ਜਾਣੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੁੱਲ ਅੰਕ ਨਾ ਸਮਝੋ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਸਾਲ 12 ਵੀਂ ਵਿਹਾਰਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇ ਅੰਕ ਸਕੂਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੀਬੀਐਸਈ ਨੂੰ ਭੇਜ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |

ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.