ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ- ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਇਹਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਖੋਲਤੇ ਵੀਜ਼ੇ,ਫਟਾ ਫਟ ਚੱਕਲੋ ਫਾਇਦਾ,ਖਿੱਚਲੋ ਤਿਆਰੀਆਂ

ਕੋਵਿਡ -19 ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਲਹਿਰ ਦੇ ਘੱਟ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਦੁਬਈ, ਮਾਲਦੀਵ ਅਤੇ ਸੇਚੇਲਜ਼ ਦੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਲਈ ਆਪਣੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਸੀਂ ਦੂਜੀ ਲਹਿਰ ਅਤੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਆਮਦ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲਗਭਗ ਹਰ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਆਮਦ ਦੀ ਲਾਲ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿੱਤਾ। ਹਾਲਾਤ, ਹੁਣ ਫਿਰ ਆਮ ਵਾਂਗ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨਾਲ, ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਰਾਸ਼ਟਰਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜੋ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਵੀਜ਼ਾ ਦੇਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਮੋਰੀਸ਼ਸ(MAURITIUS)- ਮਾਰੀਸ਼ਸ 15 ਜੁਲਾਈ 2021 ਤੋਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰੇਗੀ। ਇਹ ਟਾਪੂ 2021 ਦੇ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ, 15 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ 30 ਸਤੰਬਰ 2021 ਤੱਕ, ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਟਾਪੂ ‘ਤੇ ਰਿਜੋਰਟ ਛੁੱਟੀ ਦਾ ਅਨੰਦ ਲੈਣ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ. ਛੁੱਟੀਆਂ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸਵਿਮਿੰਗ ਪੂਲ ਅਤੇ ਬੀਚ ਸਮੇਤ ਆਪਣੇ ਚੁਣੇ ਗਏ ਰਿਜੋਰਟ ਅਹਾਤਿਆਂ ਵਿਚ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣ ਸਕਣਗੇ।

ਜੇ ਮਹਿਮਾਨ 14 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਰਿਜੋਰਟ ਵਿੱਚ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਰਹਿਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਪੀਸੀਆਰ ਦੇ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਸੈਰ ਸਪਾਟਾ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ। 18 ਸਾਲ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦੇ ਮਾਰੀਸ਼ਸ ਦੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਵਾਨਗੀ ਤੋਂ 5 ਅਤੇ 7 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਟਾਪੂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਇਕ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਨਤੀਜੇ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀ ਮਾਰੀਸ਼ਸ ਦੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ’ ਤੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਰਿਜੋਰਟ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇ 7 ਅਤੇ 14 ਦਿਨ, ਲਾਗੂ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਵੀ ਹੋਵੇਗਾ।

ਫੇਜ਼ 2 ਲਈ, 1 ਅਕਤੂਬਰ 2021 ਤੋਂ, ਟੀਕੇ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰਵਾਨਗੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 72 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਲਈ ਗਈ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਦੀ ਪ੍ਰਸਤੁਤ ਕਰਨ ਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਅਗਿਆਤ ਨੋਟਿਸ ਆਉਣ ਤਕ ਬਿਨਾਂ ਰੁਕਾਵਟ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੋਵਾਂ ਪੜਾਵਾਂ 1 ਅਤੇ 2 ਲਈ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਮਿਸਰ (EGYPT)-ਮਿਸਰ, ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਮੱਧ-ਪੂਰਬੀ ਸੈਰ-ਸਪਾਟਾ ਮੰਜ਼ਿਲ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿਥੇ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਡੈਲਟਾ ਸੀ.ਵੀ.ਆਈ.ਡੀ.-19 ਰੂਪ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੇ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਟੈਸਟ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੁਕਣਾ ਪਏਗਾ ਅਤੇ 15 ਮਿੰਟਾਂ ਦਾ ਡੀਐਨਏ ਟੈਸਟ ਲੈਣਾ ਪਏਗਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਲਈ ਹੁਣ NEID ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੋਵੀਡ -19 ਨਾਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੇਸਾਂ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਿਸਰ ਨੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਲਈ ਕੋਈ ਨਕਾਰਾਤਮਕ COVID-19 ਟੈਸਟ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਪੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਘੋਸ਼ਣਾ ਇਸ ਡਰ ਕਾਰਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਸੈਲਾਨੀ ਇਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ਅਤੇ ਛੁੱਟੀਆਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦੇਣਗੇ। ਪਰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਮਿਸਰ ਵਿੱਚ COVID-19 ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਖਤ ਹੋਣ ਅਤੇ COVID-19 ਰੂਪਾਂਤਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਸਮੇਂ ਆਉਣ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ।

ਰੂਸ(RUSSIA)-ਰੂਸ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੁਝ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਆਪਣੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤੇ ਹਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਮੁਸ਼ਕਲ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿਚੋਂ ਗੁਜ਼ਰਨਾ ਪੈਣਾ ਹੈ। ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਲਈ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਰਕਾਰੀ ਲਾਜ਼ਮੀ ਟੂਰਿਸਟ ਏਜੰਸੀ ਦਾ ਸੱਦਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਹੋਟਲ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੀ ਕਾਫ਼ੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਕੋਈ ਟੂਰਿਸਟ ਵੀਜ਼ਾ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਸਿੰਗਲ ਐਂਟਰੀ ਜਾਂ ਡਬਲ ਐਂਟਰੀ ਲਈ 30 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਯੋਗ ਹੈ।

ਇਥੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ 72 ਘੰਟੇ ਦੇ ਅੰਦਰ-ਅੰਦਰ ਆਰ ਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਅਤੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਇਕ ਸਪਾਟ ਟੈਸਟ ਵੀ। ਕੇਵਲ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰੂਸ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਜਿਹੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕੋਰੋਨਾ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਹੰਦਾ ਹਾ, ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਕੋਵਿਡ ਇਲਾਜ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਰੂਸ ਲਈ ਸਿਰਫ ਕੁਝ ਹੀ ਉਡਾਣਾਂ ਹਨ ਇਸ ਲਈ ਟਿਕਟ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨਿਯਮਤ ਹਵਾਈ ਕਿਰਾਏ ਤੋਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 2.5 ਗੁਣਾ ਹਨ।

ਰੂਸ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਵਾਧਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਡੈਲਟਾ ਵੇਰੀਐਂਟ ਹੈ। ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ ਕਿ ਰੂਸ ਆਪਣੀਆਂ ਸਰਹੱਦਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ਨਾਲ ਬੰਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਣ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਟਿਕਟਾਂ ਸਿਰਫ ਬੁੱਕ ਕਰਨ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਸਰਬੀਆ (Serbia)-ਸਾਬਕਾ ਸੋਵੀਅਤ ਯੂਨੀਅਨ ਦੇਸ਼, ਸਰਬੀਆ, ਰੂਸ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਕੁਝ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਨਾਲ. ਭਾਰਤੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਖੁੱਲਾ ਹੈ। ਪਰ ਰਵਾਨਗੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ 48 ਘੰਟੇ ਪਹਿਲਾਂ ਲਈ ਗਈ ਇੱਕ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਆਰਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਤੋਂ ਬੈਲਗ੍ਰੇਡ ਲਈ ਲੂਫਥਾਂਸਾ ਅਤੇ ਕੇਐਲਐਮ ਰਾਇਲ ਡੱਚ ਸਿਰਫ ਸੀਮਤ ਉਡਾਣ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਰੂਸ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਕੀਮਤਾਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਨਹੀਂ ਹਨ।

ਤੁਰਕੀ(TURKEY)-ਭਾਰਤੀ ਯਾਤਰੀਆਂ ਵਿਚ ਇਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਮੰਜ਼ਿਲ, ਤੁਰਕੀ ਹੁਣ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸੰਸਥਾਗਤ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਕਰਨੀ ਹੋਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਪਹੁੰਚਣ ਦੇ 14 ਵੇਂ ਦਿਨ ਇੱਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ, ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਸੁਵਿਧਾ ਛੱਡਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਮਿਲੇਗੀ। ਟਿਕਟ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨਿਯਮਤ ਹਵਾਈ ਕਿਰਾਏ ਵਿਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 2 ਗੁਣਾ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਡਾਣਾਂ ਏਅਰ ਇੰਡੀਆ, ਅਮੀਰਾਤ ਅਤੇ ਕੇਐਲਐਮ ਰਾਇਲ ਡੱਚ ਵਰਗੇ ਕੈਰੀਅਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਆਈਸਲੈਂਡ(ICELAND)-ਆਈਸਲੈਂਡ ਇਕਲੌਤਾ ਯੂਰਪੀਅਨ ਦੇਸ਼ ਹੈ ਜੋ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੰਦਾ ਹੈ. ਸਿਰਫ ਇਕੋ ਪਕੜ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਈਯੂ ਦੁਆਰਾ ਮਨਜ਼ੂਰ ਟੀਕਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਐਸਟਰਾਜ਼ੇਨੇਕਾ ਦੁਆਰਾ ਕੋਵੀਸ਼ਿਲਡ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਕੇਐਫਟੀ ਦੁਆਰਾ ਪੀਅਰ ਲੁਕਸ ਨਾਂ ਦੀ ਇਕ ਕੰਪਨੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਨਿੱਜੀ ਚਾਰਟਰ ਅਤੇ ਲੈਂਡ ਪੈਕੇਜ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰਤ ਕੋਲ ਇਸ ਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਏਅਰ ਬੱਬਲ ਸਮਝੌਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਸਹੀ ਟੀਕਾਕਰਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਅਤੇ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਪੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ |

ਆਈਸਲੈਂਡ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਾਰਡਰ ‘ਤੇ COVID-19 ਲਈ ਇਕ ਸਕ੍ਰੀਨਿੰਗ ਟੈਸਟ ਕਰਾਉਣਗੇ ਅਤੇ ਜੇ ਟੈਸਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਤੋਂ ਛੋਟ ਮਿਲੇਗੀ।

ਯੁਨਾਇਟੇਡ ਕਿੰਗਡਮ(United Kingdom): ਇਹ ਇੱਕ ਮੁਸ਼ਕਲ ਮਾਮਲਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਈਸਲੈਂਡ ਵਿੱਚ 10 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਅਰਥ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਟੂਰਿਸਟ ਵੀਜ਼ਾ ‘ਤੇ ਯੂਕੇ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਆਈਸਲੈਂਡ ਜਾਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ। 10 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਉਥੇ ਰੁਕੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਯੂਕੇ ਦੀ ਹੱਦ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਵੋ |

Leave a Reply

Your email address will not be published.