ਹੁਣ ATM ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ,ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਗੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵਰਗੇ ਨਜ਼ਾਰੇ

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਗਾਹਕ ਵੀ ਹੋ, ਤਾਂ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਤੁਹਾਡੀ ਵਰਤੋਂ ਦੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਐਸਬੀਆਈ ਬੈਂਕ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ।ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮ 1 ਜੁਲਾਈ 2021 ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਏਟੀਐਮ ਤੋਂ ਨਕਦ ਕਢਵਾਉਣ ਅਤੇ ਚੈੱਕ ਬੁੱਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਮਹਿੰਗਾ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।


1 ਜੁਲਾਈ, 2021 ਤੋਂ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਬੈਂਕ ਐਸਬੀਆਈ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਏਟੀਐਮ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਸੇਵਾ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿਚ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤੇ ਹਨ. ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਹੁਣ ਏਟੀਐਮ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾਉਣ ਲਈ ਸਰਵਿਸ ਚਾਰਜ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਐਸਬੀਆਈ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਵਿਚ ਚੈੱਕਬੁੱਕ, ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਗੈਰ-ਵਿੱਤੀ ਲੈਣ-ਦੇਣ ‘ਤੇ ਨਵੇਂ ਖਰਚੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ। ਬੈਂਕ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਾਰੇ ਨਵੇਂ ਸੇਵਾ ਖਰਚੇ 1 ਜੁਲਾਈ 2021 ਤੋਂ ਐਸਬੀਆਈ ਬੇਸਿਕ ਸੇਵਿੰਗਜ਼ ਬੈਂਕ ਡਿਪਾਜ਼ਿਟ (ਬੀਐਸਬੀਡੀ) ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ। ਐਸਬੀਆਈ ਦੇ ਬੀਐਸਬੀਡੀ ਗਾਹਕ ਨੂੰ ਚਾਰ ਵਾਰ ਮੁਫਤ ਨਕਦ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਪਰ ਮੁਫਤ ਸੀਮਾ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਬੈਂਕ ਗਾਹਕਾਂ ਤੋਂ ਚਾਰਜ ਲੈਂਦਾ ਹੈ. 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਬੈਂਕ ਏਟੀਐਮ ਤੋਂ ਨਕਦ ਕਢਵਾਉਣ ‘ਤੇ 15 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜੀਐਸਟੀ ਲੈਂਦਾ ਹੈ. ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇ ਆਪਣੇ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਨਕਦ ਕਢਵਾਉਣ ਦੀ ਸੀਮਾ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਗਾਹਕ ਇਕ ਹੋਰ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿਚ ਜਾ ਕੇ ਕ,000ਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਫਾਰਮ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੇ ਬਚਤ ਖਾਤੇ ਵਿਚੋਂ 25,000 ਰੁਪਏ ਕਢਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਕ ਹੋਰ ਸ਼ਾਖਾ ਵਿਚ ਜਾ ਕੇ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੇ ਚੈੱਕ ਵਿਚੋਂ ਵੀ ਵਾਪਸ ਲਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਸਟੇਟ ਬੈਂਕ ਦੇ ਸਰਵਿਸ ਚਾਰਜ ਵਿਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ ਇਹ ਬਦਲਾਅ
1. ਐਸਬੀਆਈ ਬੀਐਸਬੀਡੀ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਵਿਚ 10 ਕਾਪੀਆਂ ਦੇ ਚੈੱਕ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਹੁਣ 10 ਚੈੱਕ ਵਾਲੀ ਚੈੱਕ ਬੁੱਕ ਦੇ ਖਰਚੇ ਅਦਾ ਕਰਨੇ ਪੈਣਗੇ। 10 ਚੈੱਕ ਪੱਤਿਆਂ ਲਈ, ਬੈਂਕ ਨੂੰ 40 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਜੀਐਸਟੀ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ।
2. ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਚੈੱਕ ਬੁੱਕ ‘ਤੇ 10 ਪੱਤਿਆਂ ਲਈ, 50 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਜੀਐਸਟੀ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ।
3. ਬੈਂਕ ਨੂੰ 25 ਚੈੱਕ ਲੀਵ ਲਈ 75 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਜੀਐਸਟੀ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ।
4. ਬਜ਼ੁਰਗ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਚੈੱਕ ਬੁੱਕਾਂ ‘ਤੇ ਨਵੇਂ ਸਰਵਿਸ ਚਾਰਜ ਤੋਂ ਛੋਟ ਮਿਲੇਗੀ।
5. ਬੈਂਕ ਬੀਐਸਬੀਡੀ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਘਰ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਪਣੀ ਜਾਂ ਹੋਰ ਬੈਂਕ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕਢਵਾਉਣ ਲਈ ਕੋਈ ਖਰਚਾ ਨਹੀਂ ਲਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *