ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ-ਲੱਗਣਗੀਆਂ ਮੌਜ਼ਾਂ ਹੀ ਮੌਜ਼ਾਂ

ਡਿਜੀਟਲ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਪੇਟੀਐਮ (Paytm) ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਇਕ ਹੋਰ ਵਧੀਆ ਆਫਰ ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਹੈ ਜੋ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ (LPG cylinder) ਬੁੱਕ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਪਭੋਗਤਾ ਹੁਣ ਆਈਵੀਆਰ(IVR), ਮਿਸਡ ਕਾਲ(missed call) ਜਾਂ ਵਟਸਐਪ(Whatsapp) ਦੁਆਰਾ ਬੁੱਕ ਕੀਤੇ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ਲਈ ਪੇਟੀਐਮ ਰਾਹੀਂ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਣਗੇ। ਉਹ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਬੁਕਿੰਗ ਕਰਨ ਦੇ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਪੇਟੀਐਮ(Paytm) ਰਾਹੀਂ ਸਿਲੰਡਰ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਣਗੇ।

900 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਕੈਸ਼ਬੈਕ-ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੁਣ ਯੂਜ਼ਰਸ ਪੇਟੀਐਮ ਐਪ ਤੋਂ ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾ ਕੇ 3 ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ(LPG cylinder) ਬੁੱਕ ਕਰਨ ‘ਤੇ 900 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ। ਹਾਲਾਂਕਿ, 900 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਇਹ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੇਟੀਐਮ ਤੋਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਐਲਪੀਜੀ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁੱਕ ਕਰਵਾਏ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪੇਟੀਐਮ ਫਸਟ ਪੁਆਇੰਟਸ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਵੀ ਮਿਲੇਗਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਵਾਲਿਟ ਬੈਲੇਂਸ ਤੋਂ ਰੀਡਿਮ ਕਰਵਾ ਸਕਣਗੇ।

ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰ ਸਕੋਗੇ- – ਇਸ ਆਫਰ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਭਾਰਤ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ, ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਅਤੇ ਹਿੰਦੁਸਤਾਨ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ ਸਿਲੰਡਰਾਂ ‘ਤੇ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੁਣ ਯੂਜ਼ਰ ਪੇਟੀਐਮ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰ ਸਕਣਗੇ। ਪੇਟੀਐਮ ਪੋਸਟਪੇਡ ‘ਤੇ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਬੁਕਿੰਗ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਬਾਅਦ (Pay Later) ਵਿਚ ਕਰਨ ਦੀ ਚੋਣ ਵੀ ਮਿਲੇਗੀ।

ਇਸ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦਾ ਲਾਭ ਲਓ- Paytm ਐਪ ਦੇ ਹੋਮ ਪੇਜ ‘ਤੇ Show more ਵਿਕਲਪ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਕਾਲਮ ਵਿਚ ਰੀਚਾਰਜ ਅਤੇ ਭੁਗਤਾਨ ਬਿੱਲਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ।

– ਫਿਰ Book a Cylinder ਆਈਕਨ ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰੋ। ਆਪਣੇ ਗੈਸ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ, ਜਿੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਤਿੰਨ ਵਿਕਲਪ ਭਰਤ ਗੈਸ (Bharat Gas), ਇੰਡੇਨ ਗੈਸ (Indane Gas) ਅਤੇ ਐਚਪੀ ਗੈਸ (HP Gas) ਦੇਖੋਗੇ।

ਗੈਸ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਆਪਣਾ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਜਾਂ ਐਲਪੀਜੀ ਆਈਡੀ ਜਾਂ ਗਾਹਕ ਨੰਬਰ ਦਰਜ ਕਰੋ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ Proceed ਬਟਨ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰੋ। ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿੱਤੇ ਪਤੇ ਤੇ ਦੇ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *