ਕੱਲ੍ਹ ਤੋਂ ਬਦਲ ਜਾਣਗੇ ਇਹ ਨਿਯਮ-ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਤੇ ਇਹ ਸਸਤੀਆਂ

ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਿਯਮ ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਵਿਚ ਵੀ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੋ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਜੇਬ ਹੀ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਰਸੋਈ ਨੂੰ ਵੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਐਸਬੀਆਈ ਦੇ ਏਟੀਐਮ ਜਾਂ ਸ਼ਾਖਾ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਕੱਢਵਾਉਣਾ, ਚੈੱਕ, ਟ੍ਰਾਂਜੈਕਸ਼ਨ, ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ, ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਟੀਡੀਐਸ, ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਸਮੇਤ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਨਿਯਮ ਬਦਲਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸੀਏ …

ਬਦਲ ਜਾਵੇਗਾ IFSC Code: ਸਿੰਡੀਕੇਟ ਬੈਂਕ ਦੇ ਗ੍ਰਾਹਕਾਂ ਨੂੰ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਝਟਕਾ ਲੱਗਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਸਿੰਡੀਕੇਟ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਕੈਨਰਾ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਮਿਲਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਐਸਵਾਈਐਨਬੀ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਆਈਐਫਐਸਸੀ ਕੋਡ ਕੈਨਰਾ ਬੈਂਕ ਮੁਤਾਬਕ ਸਾਰੀਆਂ ਸ਼ਾਖਾਵਾਂ ਲਈ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੈਂਕ ਨੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਆਈਐਫਐਸਸੀ ਕੋਡ ਨੂੰ ਅਪਡੇਟ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।

TDS ਸਬੰਧੀ ਨਿਯਮ: ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਰਿਟਰਨ ਦਾਖਲ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਸਖ਼ਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਿਤੀ 31 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ 30 ਸਤੰਬਰ ਤੱਕ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਪਰ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ 1 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਰਿਟਰਨ ਫਾਈਲ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਟੀਡੀਐਸ ਦੁਗਣਾ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਹ ਨਿਯਮ ਉਨ੍ਹਾਂ ਟੈਕਸਦਾਤਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਆਮਦਨ ਟੈਕਸ ਰਿਟਰਨ ਦਾਖਲ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟੀਡੀਐਸ ਹਰ ਸਾਲ 50,000 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੱਟਦਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਡ੍ਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਬਾਰੇ ਨਵੇਂ ਨਿਯਮ: 1 ਜੁਲਾਈ 2021 ਤੋਂ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੁਣ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਲਾਇਸੈਂਸ ਲੈਣ ਲਈ ਆਰਟੀਓ ਦਫਤਰ ਨਹੀਂ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ, ਕਿਸੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਸਕੂਲ ਵਿਚ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਅਤੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਮਾਪਦੰਡ ਪੂਰੇ ਕਰ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਉੱਥੋਂ ਲਾਇਸੈਂਸ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਐਲਪੀਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ: ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ. ਸਿਲੰਡਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਬਦਲਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ 1 ਜੁਲਾਈ 2021 ਨੂੰ ਐਲਪੀਜੀ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਜਾਂ ਕਟੌਤੀ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

ਛੋਟੀਆਂ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ਦੇ ਰੇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ: ਸਰਕਾਰ ਛੋਟੀਆਂ ਬਚਤ ਸਕੀਮਾਂ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪੀਪੀਐਫ, ਨੈਸ਼ਨਲ ਸੇਵਿੰਗ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ, ਸੁਕੰਨਿਆ ਸਮਰਿਧੀ ਦੀਆਂ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਰਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਤਿਮਾਹੀ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਧਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੀ ਤਿਮਾਹੀ ਵਿਚ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਵਿਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਪਰ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿਚ ਫੈਸਲਾ ਵਾਪਸ ਲੈ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੀ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਲਾਗੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸੀ।

ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਅਤੇ ਸਕੂਟਰ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਮਹਿੰਗੇ: ਵੈਟਰਨ ਟੂ-ਵ੍ਹੀਲਰ ਨਿਰਮਾਤਾ ਹੀਰੋ ਮੋਟੋਕਾਰਪ ਨੇ 01 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਸਾਰੇ ਰੇਂਜ ਦੇ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲਾਂ ਅਤੇ ਸਕੂਟਰਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮਾਡਲਾਂ ਅਤੇ ਵੇਰੀਐਂਟ ਵਿਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਪਹੀਆ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ 3,000 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਵਾਧਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *