ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਇਸ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦਾ ਕਿਰਾਇਆ ਕੀਤਾ ਦੁੱਗਣਾ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ (Indian Railways) ਨੇ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੂਰੀ ਦੀਆਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ (Train Fare Hike) ਦਾ ਕਿਰਾਇਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ‘ਤੇ, ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੇ ਹੰਗਾਮੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਰੀ ਵਿਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੂਰੀ ਦੀਆਂ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੀ ਬੇਲੋੜੀ ਭੀੜ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਕਿਰਾਇਆ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਰਾਹੀਂ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਸਥਾਨਕ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੇ ਕਿਰਾਏ ਵਿੱਚ ਦੁੱਗਣਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ 25 ਰੁਪਏ ਦੀ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ 55 ਰੁਪਏ ਕਿਰਾਇਆ ਦੇਣਾ ਪਏਗਾ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 30 ਰੁਪਏ ਦੀ ਥਾਂ 60 ਰੁਪਏ ਕਿਰਾਇਆ ਵਸੂਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।

ਸਿਰਫ 3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰੇਲ ਕਿਰਾਏ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ – ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੁਲ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੇ ਸਿਰਫ 3 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਲਈ ਕਿਰਾਏ ਵਧਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਕਿਰਾਇਆ ਵਿਚ ਇਹ ਵਾਧਾ ਹਰ ਰੋਜ਼ 30-40 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਭਾਰੀ ਪਵੇਗਾ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਰੇਲਵੇ ਤੋਂ ਕਿਰਾਏ ਦੀ ਥੋੜੀ ਦੂਰੀ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਕੀਤੇ ਇਸ ਵਾਧੇ ਲਈ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ।

ਉਸਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਤਬਾਹੀ ਤੁਹਾਡੀ ਹੈ, ਮੌਕਾ ਸਰਕਾਰ ਦਾ, ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ-ਗੈਸ-ਰੇਲ ਕਿਰਾਇਆ। ਮੱਧ ਵਰਗ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਲੁੱਟ ਨੇ ਜੁੰਮਲਿਆਂ ਦੀ ਮਾਇਆ ਤੋੜੀ! ਜਦੋਂ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਸੀ ਤਾਂ ਰੇਲਵੇ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਤੱਥਾਂ ਤੋਂ ਗਲਤ ਦੱਸਿਆ ਸੀ।

‘ਕੋਵਿਡ -19 ਦਾ ਪ੍ਰਕੋਪ ਅਜੇ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ’ – ਰੇਲਵੇ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਵਿਡ -19 ਅਜੇ ਖ਼ਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਈ ਹੈ ਪਰ ਕੁਝ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤੀ ਫਿਰ ਵਿਗੜਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੁਝ ਰਾਜ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਦੂਜੇ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਿਰਫ ਇਹ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਕਈ ਰਾਜ ਅਜੇ ਵੀ ਦੂਜੇ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਇਹ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਇਸ ਸਮੇਂ 1250 ਮੇਲ ਜਾਂ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹਰ ਰੋਜ਼ 5350 ਉਪ ਸ਼ਹਿਰੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਅਤੇ 326 ਯਾਤਰੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਰੇਲਵੇ ਲੋੜ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਚਲਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.