ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਮੌਸਮ ਦਾ ਯੈਲੋ ਅਲਰਟ ਹੋਇਆ ਜ਼ਾਰੀ-ਹੋ ਜਾਓ ਤਿਆਰ ਚੜ੍ਹ ਕੇ ਆ ਰਿਹਾ ਮੀਂਹ

ਮੌਨਸੂਨ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਅੱਜ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਯੈਲੋ ਅਲਰ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਅਗਲੇ ਛੇ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਨਮੀ ਵਾਲੀਆਂ ਹਵਾਵਾਂ ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਮੌਨਸੂਨ ਵਿਚ ਹਰਿਆਣਾ, ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸੇ ਕਵਰ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।

ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਅਨੁਸਾਰ ਤੇਜ਼ ਹਵਾਵਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮੌਨਸੂਨ ਦੇ ਆਉਣ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਗਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮੌਨਸੂਨ ਦੀ ਗਤੀ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗਰਮੀ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ। ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪੂਰਬੀ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਬੰਗਾਲ ਦੀ ਖਾੜੀ ਤੋਂ ਨੀਵੇਂ ਪੱਧਰ ਤੱਕ ਚਲਦੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਦਿੱਲੀ, ਹਰਿਆਣਾ ਅਤੇ ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਅ

ਗਲੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਮੌਨਸੂਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਕਵਰ ਕਰ ਲਵੇਗਾ।ਖੇਤਰੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਚਾਰ ਵੱਧ 39.8 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਿਹਾ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਇੱਕ ਵੱਧ 28.6 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਸੀ।

ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਨਮੀ ਦਾ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੱਧਰ 77 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਤੇ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 46 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰਿਹਾ।ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਮੌਨਸੂਨ ਦੇ ਦਿੱਲੀ ਆਉਣ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਪਰ ਮੀਂਹ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਹੋਈ।

ਸੂਰਜ ਅਤੇ ਬੱਦਲਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸਾਰਾ ਦਿਨਲੂਕਾ ਛਿਪੀ ਦਾ ਖੇਡ ਜਾਰੀ ਰਿਹਾ, ਪਰ ਮੀਂਹ ਨਹੀਂ ਪਿਆ। ਦਿਨ ਭਰ ਤੇਜ਼ ਧੁੱਪ ਕਾਰਨ ਗਰਮੀ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਬੁਰੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸਨ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕੁਝ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤਾਪਮਾਨ 40 ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਕੜੀ ਵਿਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ ਜ਼ਫਰਪੁਰ ਵਿਚ 40.4, ਮੁੰਗੇਸ਼ਪੁਰ ਵਿਚ 40, ਨਜਫਗੜ ਵਿਚ 40.7 ਅਤੇ ਪੂਸਾ ਵਿਚ 40.2 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਿਹਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *