ਇਸ ਬਹਾਦੁਰ ਲੜਕੀ ਨੇ ਅਚਾਨਕ ਆਏ ਹੜ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਚਾਈ 30 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਪਰ ਖੁੱਦ ਦੀ ਇਸ ਤਰਾਂ ਹੋਈ ਦਰਦਨਾਕ ਮੌਤ

ਹਿਮਾਚਲ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮਾਨਸੂਨ(Monsoon) ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਰਾਜ ਬਲਕਿ ਦੂਜੇ ਰਾਜਾਂ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੇ ਦੀਵੇ ਵੀ ਬੁਝਾ ਦਿੱਤੇ। ਮੀਂਹ ਅਤੇ ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਕਾਰਨ ਹੁਣ ਤੱਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗੁਆ ​​ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਕੁੱਲੂ ਅਤੇ ਲਾਹੌਲ ਵਿੱਚ, ਮੀਂਹ ਨੇ ਭਾਰੀ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾਈ ਹੈ। ਲਾਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਆਈਟੀਬੀਪੀ, ਐਨਡੀਆਰਐਫ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਲਾਪਤਾ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਮੁਹਿੰਮ ਵੀ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਯੂਪੀ ਦੇ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਵਿਨੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਦੀ ਵੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁੱਲੂ ਜ਼ਿਲੇ ਵਿਚ ਅਚਾਨਕ ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਵਿਨੀਤਾ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਵਹਾਅ ਵਿੱਚ ਵਹਿ ਗਈ।ਵਿਨੀਤਾ ਨੇ ਤੰਬੂ ਵਿੱਚ ਸੁੱਤੇ 30 ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦਾਅ ‘ਤੇ ਲਾ ਦਿੱਤੀ। ਵਿਨੀਤਾ ਸਾਰੇ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਜਗ੍ਹਾ ਤੇ ਲੈ ਗਈ, ਪਰ ਉਹ ਖੁਦ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਵਹਾਅ ਵਿੱਚ ਵਹਿ ਗਈ। ਵਿਨੀਤਾ 25 ਜੂਨ ਨੂੰ ਹੀ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਤੋਂ ਕੁੱਲੂ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ।

ਵਿਨੀਤਾ ਲੋਨੀ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਪਿੰਡ ਨਿਸਤੌਲੀ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਸੀ।
25 ਸਾਲਾ ਵਿਨੀਤਾ ਚੌਧਰੀ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਦੇ ਲੋਨੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਨਿਸਤੋਲੀ ਪਿੰਡ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਸੀ। ਵਿਨੀਤਾ ਦੀ ਪਾਣੀ ਦੇ ਵਹਾਅ ਵਿੱਚ ਵਹਿਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦਿਆਂ ਕੁੱਲੂ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਐਸਪੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਚਾਅ ਟੀਮ ਅਜੇ ਵੀ ਉਸ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਕਾਰਨ ਮਨੀਕਰਨ ਘਾਟੀ ਦੇ ਬ੍ਰਹਮਗੰਗਾ ਨਾਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਨੀਤਾ ਸਮੇਤ ਕੁੱਲ ਤਿੰਨ ਲੋਕ ਵਹਿ ਗਏ ਹਨ। ਦੂਸਰੇ ਦੋ ਲੋਕ ਖੁਦ ਬ੍ਰਹਮਾਗੰਗਾ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਹਨ।ਵਿਨੀਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖਬਰ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਕੁੱਲੂ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ ਹਨ।

ਵਿਨੀਤਾ ਨੇ 28 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਆਉਣਾ ਸੀ। ਇੱਥੇ, ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਵਿਨੀਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖਬਰ ਮਿਲੀ, ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਕੁੱਲੂ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ। ਇੱਥੇ ਵਿਨੀਤਾ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਤੋਂ ਕੁੱਲੂ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਨੀਤਾ, ਇੱਕ ਦੋਸਤ ਦੇ ਨਾਲ, ਕੁੱਲੂ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਪਾਰਵਤੀ ਘਾਟੀ ਵਿੱਚ ਕਸੌਲ ਹਾਈਟਸ ਨਾਮਕ ਇੱਕ ਰਿਜੋਰਟ ਚਲਾਉਂਦੀ ਸੀ।

ਜਦੋਂ ਬੱਦਲ ਫੱਟਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਰਿਜੋਰਟ ਦੀ ਕੈਂਪਿੰਗ ਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਮੈਨੇਜਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ। ਵਿਨੀਤਾ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ 27 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਵਿਨੀਤਾ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ। ਵਿਨੀਤਾ ਡੀਐਸਐਸਬੀ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ 2 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਪੇਪਰ ਹੋਣਾ ਸੀ। ਉਹ 28 ਜੁਲਾਈ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਾਜ਼ੀਆਬਾਦ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਸੀ।ਵਿਨੀਤਾ ਆਪਣੇ ਰਿਜੋਰਟ ਵਿਚ ਸੈਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਅਚਾਨਕ ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਕਾਰਨ ਬ੍ਰਹਮਾਗੰਗਾ ਨਾਲੇ ਵਿਚ ਪਾਣੀ ਦਾ ਤੇਜ਼ ਵਹਾਅ ਆ ਗਿਆ।

ਚਸ਼ਮਦੀਦਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਜਦੋਂ ਵਿਨੀਤਾ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਆਪਣੇ ਰਿਜੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸੈਰ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, ਅਚਾਨਕ ਬੱਦਲ ਫਟਣ ਕਾਰਨ ਬ੍ਰਹਮਗੰਗਾ ਨਾਲੇ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦਾ ਤੇਜ਼ ਵਹਾਅ ਆ ਗਿਆ। ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਉਸਨੇ ਰੌਲਾ ਪਾਇਆ। ਉਸ ਸਮੇਂ 30 ਸੈਲਾਨੀ ਤੰਬੂ ਵਿੱਚ ਸੁੱਤੇ ਹੋਏ ਸਨ। ਵਿਨੀਤਾ ਦੇ ਸਾਥੀ ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਵੀ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਉਠਾਇਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਭੇਜਣ ਦੇ ਯਤਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਦਾ ਤੰਬੂ ਨਾਲੇ ਦੇ ਨਾਲ ਲੱਗਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜਲਦੀ ਹੀ ਪਾਣੀ ਕੈਂਪਿੰਗ ਸਾਈਟ ਦੇ ਤੰਬੂ ਨੂੰ ਵਹਾ ਲੈ ਗਿਆ ਅਤੇ ਵਿਨੀਤਾ ਵੀ ਇਸਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.