ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਤਾ ਨਵਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰ-ਇਸ ਤਰਾਂ ਸਿੱਧਾ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗਾ ਫਾਇਦਾ

ਯੋਗ ਗੁਰੂ ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਦੇ ਪਤੰਜਲੀ ਸਮੂਹ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਰੂਚੀ ਸੋਇਆ ਦੀ ਆਸਾਮ, ਤ੍ਰਿਪੁਰਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਮ ਤੇਲ ਦੇ ਬਾਗ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ।Oil processor ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤੰਜਲੀ ਸਮੂਹ ਨੇ ਸੰਭਾਲਿਆ ਸੀ। ਕੰਪਨੀ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਾਮ ਤੇਲ ਦੇ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਵਾਲੀ ਜਗ੍ਹਾ ਦਾ ਸਰਵੇਖਣ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਇਹ ਬੂਟੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਿਆਂ ਰਾਹੀਂ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਅਸਾਮ, ਤ੍ਰਿਪੁਰਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਉੱਤਰ -ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ, ਰੁਚੀ ਸੋਇਆ ਆਪਣੇ ਖੁਦ ਦੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਯੂਨਿਟ ਸਥਾਪਤ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ ਖਜੂਰ ਦੀ ਖਰੀਦ ਦੀ ਗਰੰਟੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਮ ਆਇਲ ਦੇ ਬੂਟੇ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ – ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪਤੰਜਲੀ ਦੀ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਉੱਤਰ ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਪਾਮ ਤੇਲ ਦੇ ਪੌਦੇ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਲਈ, ਇਸਨੂੰ ਅਸਾਮ, ਤ੍ਰਿਪੁਰਾ, ਮੇਘਾਲਿਆ, ਮਨੀਪੁਰ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਵੇਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਸਰਵੇਖਣ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਵੇਲੇ ਅਸਾਮ, ਤ੍ਰਿਪੁਰਾ, ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ, ਅੰਡੇਮਾਨ, ਗੁਜਰਾਤ, ਗੋਆ, ਆਂਧਰਾ, ਕਰਨਾਟਕ, ਕੇਰਲਾ, ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਅਤੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਪਾਮ ਤੇਲ ਦੇ ਛੋਟੇ ਬਾਗ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ।

ਰੁਚੀ ਸੋਇਆ ਦਾ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਹੈ FPO – ਪੀਟੀਆਈ ਵੱਲੋਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਯੋਗ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਤੇਲ ਦੇ ਬੂਟੇ ਕਦੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਗੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਰੁਚੀ ਸੋਇਆ ਦੇ ਫਾਲੋ-ਆਨ ਪਬਲਿਕ ਆਫਰ (FPO) ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਫਿਲਹਾਲ ਕੰਪਨੀ FPO ਰਾਹੀਂ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਤੋਂ ਫੰਡ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚ ਹੈ।

ਪਤੰਜਲੀ ਆਯੁਰਵੈਦ ਰੁਚੀ ਸੋਇਆ ਵਿੱਚ 4,300 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਵੇਚ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਮਦੇਵ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਕਰੀ ਤੋਂ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਪੈਸੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵੱਲੋਂ ਚਲਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਬੂਟਿਆਂ ਨੂੰ ਰੁਚੀ ਸੋਇਆ ਦੁਆਰਾ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤੇ ਪਲਾਂਟਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਦੁਆਰਾ ਸਹਾਇਤਾ ਮਿਲੇਗੀ, ਕਿਉਂਕਿ ਖਜੂਰ ਦੀ ਕਟਾਈ ਦੇ 48 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤੇਲ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *