ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ- ਹੁਣ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਖਰੀਦਣ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ

ਲਪੀਜੀ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਲੈਣ ਦਾ ਪਲਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹੋ ਤਾਂ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਅਡਰੈਸ ਪਰੂਫ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਸਿਲੰਡਰ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਰਕਾਰੀ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀ ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਨੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਰਸੋਈ ਗੈਸ ’ਤੇ ਅਡਰੈਸ ਦੀ ਰੁਕਾਵਟ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਭਾਵ ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਬਿਨਾਂ ਅਡਰੈਸ ਪਰੂਫ ਦੇ ਵੀ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਇਹ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤੇ ਦੇ ਪ੍ਰਮਾਣ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਨਹੀਂ ਲਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਸਨ ਪਰ ਹੁਣ ਇਹ ਨਿਯਮ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਗਾਹਕ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਸ਼ਹਿਰ ਜਾਂ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਇੰਡੇਨ ਗੈਸ ਡੀਲਰ ਜਾਂ ਪੁਆਇੰਟ ਆਫ ਸੇਲ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ 5 ਕਿੱਲੋ ਐਲ.ਪੀ.ਜੀ ਸਿਲੰਡਰ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਇਸਦੇ ਲਈ ਕਿਸੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ। ਉਥੇ ਤੁਸੀਂ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਦਾ ਕਰਕੇ ਹੀ ਸਿਲੰਡਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋਗੇ। ਇੰਡੇਨ ਦੇ ਸੇਲਿੰਗ ਪੁਆਇੰਟ ਤੋਂ ਇੰਡੇਨ ਦਾ 5 ਕਿਲੋ ਸਿਲੰਡਰ ਭਰਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਿਲੰਡਰ ਬੀ.ਆਈ.ਐੱਸ. ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਗੈਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਆਪਸ਼ਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਹਿਰ ਛੱਡ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਗੈਸ ਸਿਲੰਡਰ ਨੂੰ ਇੰਡਨੇ ਦੇ ਵੇਚਣ ਵਾਲੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਿਲੰਡਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦਾ 50% ਵਾਪਸ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ 5 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ‘ਤੇ 100 ਰੁਪਏ ਮਿਲਣਗੇ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਤੁਸੀਂ ਰੀਫਿਲ ਲਈ ਗੈਸ ਵੀ ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਲਈ ਕਿਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਇੰਡੇਨ ਨੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਨੰਬਰ 8454955555 ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੋਨੇ ਤੋਂ ਇਸ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਮਿਸਡ ਕਾਲ ਕਰਕੇ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਵਟਸਐਪ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਸਿਲੰਡਰ ਵੀ ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਰੀਫਿਲ ਟਾਈਪ ਕਰਕੇ, ਤੁਸੀਂ 7588888824 ਨੰਬਰ ਤੇ ਮੈਸੇਜ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਤੁਹਾਡਾ ਸਿਲੰਡਰ ਬੁੱਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਤੁਸੀਂ 7718955555 ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਕੇ ਸਿਲੰਡਰ ਵੀ ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *