ਸਵਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰੀ PRTC ਬੱਸ ਦੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨੇ ਮਾਰੀ ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ਚ’ ਛਾਲ-ਕਾਰਨ ਜਾਣ ਉੱਡ ਜਾਣਗੇ ਹੋਸ਼

ਪੀਆਰਟੀਸੀ ਦੀ ਬੱਸ ਸ਼ਾਮ 6:00 ਵਜੇ ਪਾਤੜਾਂ ਤੋਂ ਪਟਿਆਲਾ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ। ਸਮਾਣਾ ਦੇ ਬੰਦਾ ਸਿੰਘ ਬਹਾਦਰ ਚੌਕ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਣ’ ਤੇ ਬੱਸ ਚਾਲਕ ਨੇ ਕੈਥਲ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਬੱਸ ਮੋੜ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਬੱਸ ਨੂੰ ਰੋਕ ਕੇ ਭੱਜ ਕੇ ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰ ਦਿਤੀ । ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੇ ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਉਹ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਬਹਾਵ ਵਿੱਚ ਵਹਿ ਗਿਆ।

ਸਿਟੀ ਸਮਾਣਾ ਦੇ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪੂਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਸਿਟੀ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ। ਬੱਸ ਡਰਾਈਵਰ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਫੋਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਵਿੱਚ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਿੰਨਾਂ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਬੱਸ ਡਰਾਈਵਰ ਨੇ ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰੀ ਇਹ ਹਾਲੇ ਵੀ ਸਵਾਲ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਸ ਵਿੱਚ ਸਵਾਰੀਆਂ ਸਨ । ਬੱਸ ਸਮੇਤ ਸਵਾਰੀਆਂ ਦੇ ਭਾਖੜਾ ਨਹਿਰ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਗਈ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਹਾਦਸਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਸੀ। ਪੁਲਿਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਬੱਸ ਡਰਾਈਵਰ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਡਿਊਟੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਪੂਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਮੌਕੇ’ ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ, ਅਸੀਂ ਬੱਸ ਸਟੈਂਡ ‘ਤੇ ਬੱਸ ਖੜ੍ਹੀ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਗੋਤਾਖੋਰ ਉਸਦੀ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਲਈ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਸਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *