ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਇਹਨਾਂ ਨੂੰ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਲਗਾਤਾਰ 9 ਦਿਨ ਸਰਕਾਰੀ ਛੁੱਟੀਆਂ-ਨਬੇੜ ਲਵੋ ਕੰਮ ਧੰਦੇ

ਇੰਡੀਅਨ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿਚ ਲੰਬੀ ਛੁੱਟੀ ਕੱਲ੍ਹ ਭਾਵ 14 ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। 14 ਤੋਂ 15 ਅਗਸਤ ਦੌਰਾਨ ਬੈਂਕ ਲਗਾਤਾਰ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਅਜਿਹਾ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਕਾਰਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਛੁੱਟੀ ਨਾਲ ਐਤਵਾਰ ਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕਾਂ ਦੇ ਨਾਨ ਵਰਕਿੰਗ ਡੇਅ ( Non Working Day in Indian Banks ) ਵਿਚ ਇਜਾਫਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਸਮੇਤ – ਹਰ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀਆਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ। ਬੈਂਕਾਂ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਤਰੀਕਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਕੁਲ ਮਿਲਾ ਕੇ, ਅਗਸਤ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ 9 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਇੰਡੀਅਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ: ਅਗਸਤ ਵਿਚ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ

14 ਅਗਸਤ – ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਦੂਜੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

15 ਅਗਸਤ – ਐਤਵਾਰ ਅਤੇ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਿਵਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬੰਦ ਰਹੇਗਾ.

16 ਅਗਸਤ – ਪਾਰਸ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ.

19 ਅਗਸਤ- ਮੁਹੱਰਮ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

20 ਅਗਸਤ- ਓਨਮ (ਕਰਨਾਟਕ, ਕੇਰਲਾ, ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ) ਦੇ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

22 ਅਗਸਤ- ਇਸ ਦਿਨ ਰੱਖੜੀ ਬੰਧਨ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ.

28 ਅਗਸਤ – ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਚੌਥੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ

29 ਅਗਸਤ- ਐਤਵਾਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

30 ਅਗਸਤ- ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਸ ਦਿਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ – ਇੰਡੀਅਨ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ: ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਰਬੀਆਈ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ https://rbi.org.in/ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪਏਗਾ। ਸੈਂਟਰਲ ਬੈਂਕ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਦੇ ਹੋਮਪੇਜ ਤੇ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੇਠਾਂ ਵੱਲ ਸਕ੍ਰੌਲ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ‘ਹੋਰ ਲਿੰਕ’ ਭਾਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਭਾਗ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ‘ਬੈਂਕ ਛੁੱਟੀਆਂ’ ਦਾ ਆਪਸ਼ਨ ਵੇਖੋਗੇ। ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੇਤਰੀ ਦਫਤਰ ਜਾਂ ਜ਼ੋਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਏਗੀ। ਫਿਰ ਮਹੀਨਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸਾਲ ਚੁਣੋ ਅਤੇ ‘ਜਾਓ’ ਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ। ਤੁਸੀਂ ਸੰਬੰਧਤ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਜ਼ੋਨ ਦੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.