ਰੱਖੜੀ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਕਰਕੇ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਤੋਹਫ਼ਾ-ਲੱਗਣਗੇ ਨਜ਼ਾਰੇ

ਭਾਰਤੀ ਰੇਲਵੇ ਦੀ ਸਹਾਇਕ ਕੰਪਨੀ ਇੰਡੀਅਨ ਰੇਲਵੇ ਕੇਟਰਿੰਗ ਐਂਡ ਟੂਰਿਜ਼ਮ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ (IRCTC) ਨੇ ਰੱਖੜੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਮਹਿਲਾ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੈਸ਼ ਬੈਕ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਮਹਿਲਾ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕਿਰਾਏ ਵਿੱਚ ਛੋਟ ਮਿਲੇਗੀ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗੀ। ਇਹ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਆਫਰ ਲਖਨਊ-ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ-ਮੁੰਬਈ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀ ਤੇਜਸ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਦੇ ਮਹਿਲਾ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਦੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਲਈ ਵਧੇਰੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਯਾਤਰਾ ਆਫਰ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ।

IRCTC ਦੀ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਦੋਂ ਤੱਕ ਲਾਗੂ ਰਹੇਗੀ:
ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, 15 ਅਗਸਤ ਤੋਂ 24 ਅਗਸਤ, 2021 ਦੇ ਵਿੱਚ, ਰਕਸ਼ਾ ਬੰਧਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਦੋ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ‘ਤੇਜਸ’ ਵਿੱਚ ਯਾਤਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਸਾਰੀਆਂ ਮਹਿਲਾ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੇਲ ਕਿਰਾਏ ਵਿੱਚ 5% ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਸਿਰਫ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਯਾਤਰਾਵਾਂ ਲਈ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਔਰਤਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਯਾਤਰਾ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਹਰ ਵਾਰ ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦੇ ਅਧੀਨ ਕਿਰਾਏ ‘ਤੇ ਛੋਟ ਉਸੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਜਿਸ ਤੋਂ ਟਿਕਟਾਂ ਬੁੱਕ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਕੈਸ਼ਬੈਕ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮਹਿਲਾ ਯਾਤਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਇਸ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਮਿਆਦ ਲਈ ਟਿਕਟਾਂ ਬੁੱਕ ਕਰ ਲਈਆਂ ਹਨ।

ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ: ਤੇਜਸ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਲਖਨਊ-ਦਿੱਲੀ-ਲਖਨਊ (ਟ੍ਰੇਨ ਨੰਬਰ 82501/02) ਅਤੇ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ-ਮੁੰਬਈ-ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਅਤੇ (ਟ੍ਰੇਨ ਨੰਬਰ 82901/02) ਰੂਟਾਂ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦੇ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਰੇਲਵੇ ਨੇ 7 ਅਗਸਤ ਤੋਂ ਆਪਣੀਆਂ ਦੋ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਯਾਤਰੀ ਟ੍ਰੇਨਾਂ ਦਾ ਸੰਚਾਲਨ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਆਈਆਰਸੀਟੀਸੀ ਫਿਲਹਾਲ ਤੇਜਸ ਦੀਆਂ ਦੋਵੇਂ ਟਰੇਨਾਂ ਨੂੰ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਦਿਨ ਯਾਨੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ, ਸ਼ਨੀਵਾਰ, ਐਤਵਾਰ ਅਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *