ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਅਫਗਾਨ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੇ ਚਲਾਈ ਗੋਲੀ-ਮੌਕੇ ਦਾ ਪੂਰਾ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਹੋਇਆ ਵਾਇਰਲ

ਕਾਬੁਲ ‘ਚ ਹਫੜਾ -ਦਫੜੀ ਦੇ ਕਈ ਦ੍ਰਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ, ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਇੱਕ ਨਾਗਰਿਕ ‘ਤੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ਤੇ ਇੱਕ ਤਾਲਿਬਾਨ ਲੜਾਕੂ ਵੱਲੋਂ ਗੋਲੀ ਚਲਾਊਣ ਦਾ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਅਸਵਕਾ ਨਿਊਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਕਲਿੱਪ ਵਿੱਚ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜਿਆਂ ਵਾਲੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਉੱਤੇ ਗੋਲੀ ਚਲਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਘੇਰੇ ਦੀ ਕੰਧ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਕੇ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਕਲਿੱਪ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, “ਤਾਲਿਬਾਨ ਲੜਾਕੂ ਨੇ #ਕਾਬੁਲੈਰਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਗੋਲੀ ਚਲਾਈ, ਉਸ ਨੇ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੂੰ ਪਿਛਲੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੀਤੀ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਨਹੀਂ, ਤਾਲਿਬਾਨ ਵਿਹਾਰ ਦੀ ਕੋਈ ਹੋਰ ਭਾਸ਼ਾ ਬੋਲਦਾ ਹੈ। ”

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੇ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ’ ਤੇ ਮੁੜ ਕਬਜ਼ਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਭੱਜਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਦੋ ਅਫਗਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਜਹਾਜ਼ ਤੋਂ ਡਿੱਗਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇੰਨਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਭੱਜਣ ਲਈ ਅਮਰੀਕੀ ਫੌਜ ਦੇ ਸੀ -17 ਗਲੋਬਮਾਸਟਰ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਪਹੀਆਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬੰਨ੍ਹ ਲਿਆ ਸੀ।

ਇਕ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਾਬੁਲ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਤੋਂ ਉਡਾਨ ਭਰਨ ਵਾਲਾ ਜਹਾਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਸੈਂਕੜੇ ਨੌਜਵਾਨ ਅਫਗਾਨ ਨਾਗਰਿਕ ਦੌੜ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਰਨਵੇ ‘ਤੇ ਇਕ ਅਮਰੀਕੀ ਫੌਜੀ ਜਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਚਿਪਕੇ ਹੋਏ ਹਨ।

ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ, ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੇ ਰਾਜਧਾਨੀ ਕਾਬੁਲ ਉੱਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਜੰਗ ਖਤਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਦੇ ਇਸਲਾਮਿਕ ਅਮੀਰਾਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦੁਬਾਰਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਫਗਾਨੀਸਤਾਨ ਤੋਂ ਅਮਰੀਕੀ ਫੌਜਾਂ ਦੇ ਬਾਹਰ ਜਾਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵਿਦਰੋਹੀਆਂ ਦੇ ਪੱਤੇ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਵਾਂਗ ਡਿੱਗਦੇ ਵੇਖੇ ਗਏ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤਾਲਿਬਾਨ ਨੇ ਬੜੀ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਰਾਜਧਾਨੀ ਕਾਬੁਲ ਵਿੱਚ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *