ਲਗਾਤਾਰ 5ਵੇ ਦਿਨ ਸਿੱਧਾ ਏਨਾਂ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਇਆ ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ,ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ,ਦੇਖੋ ਅੱਜ ਦੇ ਤਾਜ਼ਾ ਰੇਟ

ਸਰਕਾਰੀ ਤੇਲ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਅੱਜ ਪੰਜਵੇਂ ਦਿਨ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ (Petrol Diesel Price Today) ਵਧਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਵਾਧੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 100 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਦੇਸ਼ ਦੇ ਮੈਟਰੋ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ 25-30 ਪੈਸੇ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂਕਿ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ 35 ਪੈਸੇ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਭੋਪਾਲ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 96.39 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 86.86 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਸੀ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਗੰਗਾਨਗਰ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 98.98 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਡੀਜ਼ਲ 90.82 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਵਿਕ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਬਦਲਦੀਆਂ ਹਨ। ਨਵੇਂ ਰੇਟ ਸਵੇਰੇ 6 ਵਜੇ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋਣਗੇ। ਐਕਸਾਈਜ਼ ਡਿਊਟੀ, ਡੀਲਰ ਕਮਿਸ਼ਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਲਗਭਗ ਦੁੱਗਣੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਹਰ ਦਿਨ ਬਦਲਦੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮੁਦਰਾ ਰੇਟਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਕੱਚੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਕੀ ਹਨ।


ਇੱਥੇ ਦੇਖੋ ਤੁਹਾਡੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਦਾ ਰੇਟ…
>> ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 88.44 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 78.74 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਮੁੰਬਈ ‘ਚ ਪੈਟਰੋਲ 94.93 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 85.70 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਕੋਲਕਾਤਾ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ 89.73 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 82.33 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਚੇਨਈ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 90.70 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 83.86 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਬੰਗਲੌਰ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 91.40 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 83.47 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।


>> ਭੋਪਾਲ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ 96.39 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 86.86 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਨੋਇਡਾ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 87.28 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 79.16 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 85.11 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 78.45 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਪਟਨਾ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 90.84 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 83.95 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।
>> ਲਖਨਊ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ 87.22 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ 79.11 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਹੈ।

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਰਾਹਤ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ – ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਅਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਗੈਸ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਧਰਮਿੰਦਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਰਾਜ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲਿਖਤੀ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਟੈਕਸ ਨਹੀਂ ਘਟਾਏਗੀ।ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਕੋਲ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ‘ਤੇ ਟੈਕਸ ਘਟਾਉਣ ਦਾ ਕੋਈ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ‘ਤੇ ਟੈਕਸ ਵਧਾਉਣਾ ਜਾਂ ਘਟਾਉਣਾ ਕਈ ਪੱਖਾਂ’ ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਅਤੇ ਮਾਰਕੀਟ ਦੇ ਹਾਲਾਤ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.