ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਥਾਣੇਦਾਰਾਂ ਨੂੰ ਹੋਏ ਕੇਲੇ ਖਾਣ ਦੇ ਹੁਕਮ,ਕਾਰਨ ਜਾਣ ਕੇ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ ਹੈਰਾਨ

ਇੰਦੌਰ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਇੱਕ ਹੁਕਮ ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਹੁਕਮ ਇੰਦੌਰ ਪੱਛਮੀ ਦੇ ਐਸਪੀ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਐਸਪੀ ਸਾਹਿਬ ਨੇ ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਕੇਲੇ ਖਾਣ ਤੇ ਖੁਆਉਣ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਫਿੱਟ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕੇਲਾ ਖਾਓ ਤੇ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਕੇਲਾ ਵੰਡੋ।

ਇੰਦੌਰ ਪੱਛਮੀ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਮਹੇਸ਼ ਚੰਦ ਜੈਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਥਾਣਿਆਂ ਅੰਦਰ ਸਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੋ ਕੇਲੇ ਖਾਣ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ। ਇਸ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਦਾ ਮਨੋਰਥ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀ ਕਈ ਘੰਟਿਆਂ ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਥਾਣਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੇਲਾ ਬਹੁਤ ਊਰਜਾਵਾਨ ਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਿੱਧ ਹੋਵੇਗਾ।

ਐਸਪੀ ਨੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੂੰ ਹਦਾਇਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਬਾਕਾਇਦਾ ਹਾਜ਼ਰੀ ਲਾ ਕੇ ਕੇਲੇ ਵੰਡੇ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਤਾਂ ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਊਰਜਾ ਦਾ ਪੱਧਰ ਬਣਿਆ ਰਹੇ। ਜੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋਵੇ, ਖੇਤਰ ਦੇ ਵੱਡੇ ਫਲ ਵਿਕਰੇਤਾ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਚੰਗੇ ਮਿਆਰੀ ਫਲਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਮ ਕਰੋ। ਜੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਇੰਚਾਰਜ ਬਿੱਲ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾਏਗਾ, ਤਾਂ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਹੁਕਮ ਮਿਲਿਆ, ਸਟੇਸ਼ਨ ਇੰਚਾਰਜਾਂ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਥਾਣਿਆਂ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਕੇਲੇ ਵੰਡੇ ਗਏ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਸੰਤਰੀ ਦੀ ਡਿਊਟੀ ਲਗਾਈ ਗਈ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੇਲੇ ਲੈ ਕੇ ਆਉਣ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਕੈਂਪਸ ਵਿੱਚ ਹਾਜ਼ਰੀ ਲਾਏ ਜਾਣ ਦੌਰਾਨ ਜਵਾਨਾਂ ਤੇ ਹੋਰ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਵੰਡਣ। ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਨੇ ਆਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਲਿਆਂ ਦੇ ਮਿਆਰ ਅਤੇ ਕੀਮਤ ਦਾ ਵੀ ਧਿਆਨ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇ।ਸਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਥਾਣਿਆਂ ਦਾ ਸਟਾਫ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਹੈ। ਉਹ ਮੰਨਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਕਸਰ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਿਰਫ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੰਮ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਨੇ ਪੂਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਅਮਲੇ ਦਾ ਖਿਆਲ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਅਨੰਦਦਾਇਕ ਹੈ।

ਇਸ ਬਾਰੇ ਪੁਲਿਸ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਮਹੇਸ਼ ਚੰਦ ਜੈਨ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ‘ਤੇ ਡਿਊਟੀ ਦਾ ਭਾਰੀ ਬੋਝ ਹੈ। ਕਈ ਵਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 12 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਲਈ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਰਹਿਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਖਾਣਾ ਖਾਣ ਲਈ ਘਰ ਜਾਣ ਦਾ ਕੋਈ ਸਮਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਬਾਹਰ ਮਸਾਲੇਦਾਰ ਭੋਜਨ ਖਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹਾਂ ਪਰ ਕੇਲੇ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਖਣਿਜ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਤੇ ਊਰਜਾ ਦੇ ਪੱਧਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕੇਲਾ ਖਾਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.