ਇਸ ਯੋਜਨਾਂ ਤਹਿਤ ਸਿਰਫ਼ 200 ਰੁਪਏ ਦੇ ਕੇ ਬਣ ਜਾਓਗੇ 28 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੇ ਮਾਲਿਕ-ਚੱਕੋ ਫਾਇਦਾ

ਭਾਰਤੀ ਜੀਵਨ ਬੀਮਾ ਨਿਗਮ (LIC) ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਕਈ ਵਿਕਲਪ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰਿਟਰਨ ਭਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ ‘ਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜੀਵਨ ਪ੍ਰਗਤੀ (Pragati policy) ਨੀਤੀ ‘ਚ ਬੀਮਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾਮੁਕਤੀ ਜਾਂ ਬੁਢਾਪੇ ਲਈ ਇਕ ਕੌਰਪਸ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਕਮਾਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

LIC Jeevan Pragati policy ਵਿਚ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਮਿਆਦ ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਬੰਪਰ ਰਿਟਰਨ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਹ ਸਕੀਮ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਮੌਤ ਬੀਮਾ ਲਾਭ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਪਾਲਿਸੀ ਨੂੰ ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਐਂਡ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਅਥਾਰਿਟੀ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ (IRDAI) ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

LIC Jeevan Pragati policy ਪੂਰੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਰਕਮ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰਾਪਕ ਕਰੀਏ- LIC Jeevan Pragati policy ਵਿਚ ਇਕ ਗੈਰ-ਲਿੰਕਡ, ਬੱਚਤ ਕਮ ਸੁਰੱਖਿਆ ਐਂਡੋਮੈਂਟ ਯੋਜਨਾ ਹੈ। ਜਿਸ ‘ਚ ਨਿਵੇਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ 28 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਕਰੀਬ 6000 ਰੁਪਏ ਯਾਨੀ ਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ 200 ਰੁਪਏ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ 200 ਰੁਪਏ ਤਹਾਨੂੰ ਪਾਲਿਸੀ ਲਈ ਬਚਾਉਣੇ ਹੋਣਗੇ।

ਪਾਲਿਸੀ ਦੇ ਲਾਭ – ਇਸ ਨੀਤੀ ਤਹਿਤ ਪਾਲਿਸੀ ਦੇ ਕਿਸੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਬੀਮੇ ਦੀ ਰਕਮ ਨੌਮਿਨੀ ਦੇ ਖਾਤੇ ਜਮ੍ਹਾ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਦੀ ਮੌਤ ਪਲਿਸੀ ਲਈ ਸਾਈਨ-ਅਪ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮੁੱਢਲੀ ਬੀਮੇ ਦੀ 100 ਫੀਸਦ ਰਕਮ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.