ਇਹਨਾਂ ਤਰੀਕਾਂ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਛੁੱਟੀਆਂ-ਨਬੇੜ ਲਵੋ ਕੰਮ ਧੰਦੇ

ਅੱਜ ਦੀ ਤਰੀਕ ’ਚ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਲਗਪਗ ਹਰ ਇਕ ਕੰਮ ਡਿਜੀਟਲ ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਹੀ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੁਝ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੰਮ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਬੈਂਕ ਜਾਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਸਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਲਈ ਬੈਂਕ ਜਾਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਛੁੱਟੀ ਦੀ ਪੂਰੀ ਲਿਸਟ ਦੇਖ ਕੇ ਹੀ ਬੈਂਕ ਲਈ ਨਿਕਲੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਬੇਹੱਦ ਆਸਾਨ ਹੈ। ਇਸ ਹਫ਼ਤੇ ’ਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਜ਼ੋਨ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ’ਚ ਚਾਰ ਦਿਨ ਛੁੱਟੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ।

ਇਸ ਦਿਨ ਹੋਣਗੀਆਂ ਛੁੱਟੀਆਂ – ਇਸ ਵੀਕ ’ਚ 8 ਸਤੰਬਰ ਦੇ ਦਿਨ ਸ਼੍ਰੀਮਾਤਾ ਸ਼ੰਕਰਦੇਵਾ ਮੌਕੇ ਗੁਵਾਹਾਟੀ ਜੋਨ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ’ਚ ਛੁੱਟੀਆਂ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੱਖ ਬੈਂਕਿੰਗ ਛੁੱਟੀਆਂ 9 ਸਤੰਬਰ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਦਿਨ ਹਰਿਤਾਲਿਕਾ ਤੀਜ ਦੇ ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਗੰਗਟੋਕ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ’ਚ ਕੰਮਕਾਜ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਅਗਲੇ ਦਿਨ 10 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਚਾਰ ਮੌਕਿਆਂ ’ਤੇ ਬੈਂਕਾਂ ’ਚ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ। ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ, ਬੇਲਾਪੁਰ, ਬੈਂਗਲੁਰੂ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ, ਚੇਨਈ, ਹੈਦਰਾਬਾਦ, ਮੁੰਬਈ ਨਾਗਪੁਰ ਤੇ ਪਣਾਜੀ ਜੋਨ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ’ਚ ਗਣੇਸ਼ ਚਤੁਰਥੀ ਆਦਿ ਅਵਸਰ ’ਤੇ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ 11 ਸਤੰਬਰ ਦੀ ਵੀ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੰਮਾਂ ’ਤੇ ਪਵੇਗਾ ਅਸਰ – ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲਗਪਗ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਆਨਲਾਈਨ ਜਾਂ ਡਿਜੀਟਲ ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਫਿਰ ਵੀ ਕੁਝ ਕੰਮ ਜਿਵੇਂ ਪਾਸਬੁੱਕ ਅਪਡੇਟ ਕਰਵਾਉਣਾ, ਕੇਵਾਈਸੀ ਅਪਡੇਟ ਕਰਵਾਉਣਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੁਝ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਬੈਂਕ ਜਾਣਾ ਪੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਬੈਂਕਾਂ ’ਚ ਛੁੱਟੀ ਨਾਲ ਚੈੱਕ ਕਲਿਅਰੈਂਸ ’ਚ ਦੇਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.