ਲਓ ਸਿੱਧਾ ਏਨਾਂ ਮਹਿੰਗਾ ਕਰਤਾ ਸਰੋਂ ਦਾ ਤੇਲ,ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗਾ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ

ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧਣ ਅਤੇ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਕੋਈ ਬਿਹਤਰ ਬਦਲ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸਲੋਨੀ, ਆਗਰਾ ਅਤੇ ਕੋਟਾ ਵਿਚ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ 8,800 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵਧ ਕੇ ਵਧ ਕੇ 9,200 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕੁਇੰਟਲ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਮੰਡੀਆਂ ਵਿਚ ਆਮਦ ਘਟਣ ਕਾਰਨ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਬੀਜ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿਚ ਵੀ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਬਾਜ਼ਾਰ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਕੋਟਾ ਵਿਚ ਕੱਚੀ ਗਨੀ ਦੇ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ 168 ਰੁਪਏ (ਜੀਐਸਟੀ ਸਮੇਤ) ਸੀ, ਜੋ ਸਮੀਖਿਆ ਅਧੀਨ ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿਚ ਵਧਾ ਕੇ 177 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਕਿਲੋ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਕੋਟਾ ਦਾ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਰਤਪੁਰ ਦੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਤੇਲ ਮਿੱਲਾਂ ਤੋਂ ਕੋਟਾ ਤੋਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਬੀਜ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਉਪਲੱਬਧ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਕਾਰਨ ਸਰ੍ਹੋਂ ਵਿਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੋਇਆਬੀਨ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਗਿਰਾਵਟ ਸੋਇਆਬੀਨ ਤੇਲ ਦੇ ਪਿੜਾਈ ਪਲਾਂਟਾਂ ਦੇ ਰੱਖ ਰਖਾਵ ਦੇ ਕੰਮ ਕਾਰਨ ਮੰਗ ਉੱਤੇ ਅਸਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਵੀ ਸੀ। ਬਾਜ਼ਾਰ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੋਇਆਬੀਨ ਡੀਗਮ, ਪਾਮੋਲੀਨ ਅਤੇ ਕੱਚੇ ਪਾਮ ਤੇਲ ਦੇ ਆਯਾਤ ਡਿਊਟੀ ਮੁੱਲ ਨੂੰ ਬਾਜ਼ਾਰ ਕੀਮਤ ਤੋਂ ਘੱਟ ਰੱਖਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਦਿੱਲੀ ਤੇਲ-ਬੀਜ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਸੋਇਆਬੀਨ ਡੀਗਮ ਤੇਲ, ਪਾਮੋਲੀਨ ਅਤੇ ਸੀਪੀਓ ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੋਇਆਬੀਨ ਦੇ ਤੇਲ ਰਹਿਤ ਖਲ ਦੀ ਮੰਗ ਹੋਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਸੋਇਆਬੀਨ ਦਾਣਿਆਂ ਦੇ ਭਾਅ ਸ਼ੁਦਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਬੰਦ ਹੋਏ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |

ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.