ਹੁਣ ਬਿਨਾ ਕੋਈ ਪੈਸੇ ਖਰਚੇ ਧੁੱਪ ਨਾਲ ਚਲੇਗਾ AC- ਆ ਗਈ ਕਮਾਲ ਦੀ ਨਵੀਂ ਤਕਨੀਕ

ਗਰਮੀ ਦਾ ਮੌਸਮ ਬਸ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀ ਜਾਣਦੇ ਹੈ ਕੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੜਾਕੇ ਦੇ ਗਰਮੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ ਗਰਮੀ ਤੋਂ ਬਚਨ ਲਈ ਏਸੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੈਂਦੀ ਹੀ ਹੈ । AC ਗਰਮੀ ਵਲੋਂ ਤਾਂ ਨਜਾਤ ਦਵਾਉਂਦਾ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਨਾਲ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿਲ ਜੇਬ ਦਾ ਬੋਝ ਵੀ ਵਧਦਾ ਹੈ ਪਰ ਕੀ ਹੋਵੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਸਾਰਾ ਦਿਨ AC ਵੀ ਚਲਾਓ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਰੂਪਏ ਵੀ ਖਰਚ ਨਾ ਕਰਨਾ ਪਏ |

ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਗੱਲ ਸ਼ਾਇਦ ਮਜਾਕ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੋਵੇ ਲੇਕਿਨ ਮਗਰ ਹੁਣ AC ਦੀ ਅਜੇਹੀ ਤਕਨੀਕ ਮਾਰਕੇਟ ਵਿੱਚ ਆ ਗਈ ਹੈ ।ਇਹ ਹੈ ਸੋਲਰ ਏਸੀ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਬਿਨਾਂ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਹੀ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਇਸ ਨਵੇਂ ਏਸੀ ਨੂੰ ਸੋਲਰ ਪਲੇਟ ਨਾਲ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਆਓ ਜੀ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਇਸ ਨਵੇਂ AC ਦੇ ਬਾਕੀ ਫੀਚਰਸ ਅਤੇ ਡਿਟੇਲ ।

ਸੋਲਰ AC ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਕਿੰਨੀ ਬਿਜਲੀ ਬਚੇਗੀ ? ਜਿਆਦਤਰ ਸੋਲਰ AC 1 ਟਨ , 1.5 ਟਨ ਅਤੇ 2 ਟਨ ਕੈਪੇਸਿਟੀ ਵਿੱਚ ਉਬਲਬਧ ਹਨ । ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀ ਆਪਣੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਵਲੋਂ ਇਹ AC ਖਰੀਦ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਸੋਲਰ ਏਸੀ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਆਰਾਮ ਨਾਲ 90 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਬਿਜਲੀ ਬਚਾ ਸਕਦੇ ਹਨ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਪਲਿਟ ਜਾਂ ਵਿੰਡੋ ਏਸੀ ਦੀ ਤੁਲਣਾ ਵਿੱਚ ਸੋਲਰ ਏਸੀ ਦਾ ਰੇਟ ਬਹੁਤ ਜਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਮਗਰ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਬਚਤ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਇਹ ਮੁਨਾਫੇ ਦਾ ਸੌਦਾ ਹੋ ।

ਕੀ ਕੀਮਤ ਹੈ -ਸੋਲਰ AC ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਲਰ ਏਸੀ ਦੇ ਨਾਲ ਏਸੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁੱਝ ਸਾਮਾਨ ਮਿਲੇਗਾ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੰਵਰਟਰ , ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਸੋਲਰ ਪਲੇਟ , ਬੈਟਰੀ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਲੇਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਕੀ ਸਾਮਾਨ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ । ਕੀਮਤ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ 1 ਟਨ ਦਾ ਏਸੀ ( 1500 ਵਾਟ ) 97 ਹਜਾਰ ਰੁ ਤੱਕ ਵਿੱਚ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ । ਉਥੇ ਹੀ ਇਨ੍ਹੇ ਹੀ ਵਾਟ 1.5 ਟਨ ਵਾਲਾ ਏਸੀ 1.39 ਲੱਖ ਰੁ ਅਤੇ 2 ਟਨ ਵਾਲਾ ਏਸੀ 1.79 ਲੱਖ ਰੁ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਸੋਲਰ AC ਵਲੋਂ ਕਿੰਨੀ ਬਿਜਲੀ ਬਚੇਗੀ- ਸੋਲਰ ਏਸੀ ਦਾ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦਾ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗਾ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਕੋਈ ਹੋਰ ਏਸੀ ਯੂਜ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ 300 ਯੂਨਿਟ ਤੱਕ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਖਪਤ ਹੋਵੋਗੇ । ਯਾਨੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਏਸੀ ਲਈ ਹੀ 2100 ਰੁ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇਣ ਪੈ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਮਗਰ ਸੋਲਰ ਏਸੀ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਝੰਝਟ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਤੁਹਾਡਾ ਸੋਲਰ ਏਸੀ 1 ਟਨ ਦਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ 1500 ਵਾਟ ਦੀ ਸੋਲਰ ਪਲੇਟ ਲੱਗੇਗੀ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.