ਕੱਲ ਤੋਂ ਇਹਨਾਂ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਚ’ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ- ਨਬੇੜ ਲਵੋ ਕੰਮ ਧੰਦੇ

ਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕੋਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਅੱਜ ਹੀ ਨਿਪਟਾ ਲਓ ਵਰਨਾ ਲੰਬਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਕੱਲ੍ਹ ਯਾਨੀ 19 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ 3 ਦਿਨ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਕੰਮਕਾਜ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ ਇਹ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ‘ਚ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਛੁੱਟੀ ਸਾਰੇ ਸੂਬਿਆਂ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗੀ ਕਿਉਂਕਿ ਕੁਝ ਤਿਉਹਾਰ ਜਾਂ ਜਸ਼ਨ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ‘ਚ ਇਕੱਠਿਆਂ ਨਹੀਂ ਮਨਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਵਿਚਕਾਰ ਤੁਸੀਂ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕੰਮ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਬੈਂਕਿੰਗ (Internet Banking) ਰਾਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਫਿਰ ਵੀ ਕਈ ਵਾਰ ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮਕਾਜ ਲਈ ਆਪਣੀ ਬੈਂਕ ਦੀ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਬ੍ਰਾਂਚ ‘ਚ ਜਾਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਬੈਂਕ ਜਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਜਾਣ ਲੈਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਕਿਹੜੀਆਂ ਤਰੀਕਾਂ ‘ਤੇ ਬੈਂਕ ਦੀ ਛੁੱਟੀ (Bank Holidays in September 2021) ਹੈ ਯਾਨੀ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

19 ਤੋਂ 21 ਸਤੰਬਰ ਤਕ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਛੁੱਟੀ- 19 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਐਤਵਾਰ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ਭਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। 20 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਗੰਗਟੋਕ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਇੰਦਰਜਾਤਰਾ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ। 21 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਕੋਚੀ ਤੇ ਤਿਰੁਵਨੰਤਪੁਰਮ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਸ੍ਰੀ ਨਾਰਾਇਣ ਗੁਰੂ ਸਮਾਧੀ ਦਿਵਸ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਹੋਵੇਗੀ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਆਖਰੀ ਹਫ਼ਤੇ ‘ਚ 25 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਚੌਥਾ ਸ਼ਨਿਚਰਵਾਰ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਦੇਸ਼ਭਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਜਦਕਿ 26 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਕਾਰਨ ਸਾਰੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.