ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਫਾਸਟੈਗ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਆਈ ਚੰਗੀ ਖ਼ਬਰ-ਹੁਣ ਇਸ ਕੰਮ ਚ’ ਹੋਵੇਗੀ ਆਸਾਨੀ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਵਾਹਨਾਂ ‘ਚ ਫਾਸਟੈਗ ਦੀ ਬਹੁਪੱਖੀ ਵਰਤੋਂ ਵੱਲ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਤਕਨੀਕੀ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਕਰੋੜਾਂ ਡਰਾਈਵਰ ਫਾਸਟੈਗ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ-ਸੀਐਨਜੀ ਨੂੰ ਭਰ ਸਕਣਗੇ, ਪਰ ਇਹ ਪਾਰਕਿੰਗ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਵੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ. ਕੋਰੋਨਾ ਪੀਰੀਅਡ ਵਿੱਚ ਫਾਸਟੈਗ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਦੋ ਗਜ਼ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਸੜਕ ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਰਾਜਮਾਰਗ ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਾਸਟੈਗ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਟੋਲ ਟੈਕਸ ਇਕੱਤਰ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋ ਗਜ਼ ਦੇ ਅੰਦਰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਸਾਬਤ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਹ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਾ ਵਰਕਰਾਂ ਅਤੇ ਡਰਾਈਵਰਾਂ ਨੂੰ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਟੈਕਸ ਅਦਾ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਫਾਸਟੈਗ ਨੇ 15 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਸਾਰੇ ਟੋਲ ਪਲਾਜ਼ਿਆਂ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਲੇਨਾਂ ਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਫਾਸਟੈਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਪਾਰਕਿੰਗ ਲਈ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਪਾਇਲਟ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ ਹੈਦਰਾਬਾਦ, ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅਗਲੇ ਪੜਾਅ ਵਿਚ, ਫਾਸਟੈਗ ਤੋਂ ਪਾਰਕਿੰਗ ਫੀਸ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਿੱਲੀ ਏਅਰਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ।


ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਕਨਾਟ ਪਲੇਸ, ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਆਰੰਭ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਮੁੰਬਈ, ਕੋਲਕਾਤਾ, ਚੇਨਈ ਸਮੇਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹੋਰ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਵਿਚ ਫੈਲਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਾਸਟੈਗ ਨਾਲ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਭਰਨ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਆਇੰਟ ਆਫ ਸੇਲ ਮਸ਼ੀਨ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਡਰਾਈਵਰ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਣਗੇ।

ਕਿਉਂਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਫਾਸਟੈਗ ਵਾਹਨ ਦੀ ਵਿੰਡ ਸਕ੍ਰੀਨ ਤੇ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਰੇਡੀਓ ਬਾਰੰਬਾਰਤਾ ਦੀ ਪਛਾਣ ਟਕਨਾਲੋਜੀ ਹੈ। ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੈਡ ਹੋਲਡ ਡਿਵਾਈਸਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਹਰ ਤਰਾਂ ਦੀਆਂ ਅਦਾਇਗੀਆਂ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਬਣਾਏਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਰੀਡਰ ਵਾਹਨ’ ਤੇ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਭੁਗਤਾਨ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਐਸਐਮਐਸ ਉਪਭੋਗਤਾ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਤੇ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *