6 ਕਰੋੜ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗੇਗਾ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ-ਕੱਲ ਨੂੰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇਹ ਐਲਾਨ-ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਮਹਿੰਗੇ ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ, LPG ਅਤੇ CNG, PNG ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਇਕ ਹੋਰ ਝਟਕੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਵੋ। ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 20-21 ਵਿੱਚ, ਈਪੀਐਫ ਦੀ ਮੁੜ ਵਿਆਜ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਜੇ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ 6 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਨਖਾਹ ਵਾਲੀਆਂ ਕਲਾਸਾਂ ਲਈ ਇਕ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਈਪੀਐਫ ਦੇ ਗਾਹਕ, ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਤੱਕ ਵਿਆਜ ਨਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਿੱਚ ਸਨ,

ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੋਹਰੀ ਮਾਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਟ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਈਪੀਐਫ ਵਾਪਸੀ ਕੀਤੀ,

ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਯੋਗਦਾਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਮੀ ਆਈ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਕਰਮਚਾਰੀ ਭਵਿੱਖ ਨਿਧੀ ਸੰਗਠਨ ਰੇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਈਪੀਐਫਓ ਸੈਂਟਰਲ ਬੋਰਡ ਆਫ਼ ਟ੍ਰਸਟੀਜ਼ (ਸੀਬੀਟੀ) ਕੱਲ੍ਹ 4 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਮਿਲ ਕੇ ਨਵੀਂਆਂ ਰੇਟਾਂ ਬਾਰੇ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲੈਣਗੇ। ਅਜਿਹੇ ਮਾਹੌਲ ਵਿੱਚ, ਰੇਟ ਘਟਾਉਣਾ ਨਿਸ਼ਚਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।


ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2020 ਵਿਚ, ਈਪੀਐਫਓ ਦੀ ਕਮਾਈ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਈ ਹੈ। ਈਟੀਐਫਓ ਦੇ ਟਰੱਸਟੀ ਕੇਈ ਰਘੁਨਾਥਨ ਨੇ ਪੀਟੀਆਈ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਟਰੱਸਟੀ ਬੋਰਡ 4 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਸ੍ਰੀਨਗਰ ਵਿੱਚ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰਨਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਈ-ਮੇਲ ਵਿਚ ਵਿਆਜ ਦਰਾਂ ਬਾਰੇ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2019-20 ਲਈ 8.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਅਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਕੇਂਦਰੀ ਟਰੱਸਟ ਬੋਰਡ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਵਿੱਤੀ ਵਰ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 8.5 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਦੋ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਵਿੱਚ ਅਦਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਭਾਵ, 8.15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਨਿਵੇਸ਼ ਅਤੇ 0.35 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਿਆਜ ਇਕੁਇਟੀ ਤੋਂ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.