ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਤੋਂ ਆਈ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ-ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਕਰਤਾ ਬੰਦ ਤੇ ਲਗਾਤੀਆਂ ਇਹ ਪਾਬੰਦੀਆਂ

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨੈਟ ਸੇਵਾ ਬਹਾਲ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਇਕੱਠ ‘ਤੇ ਅਜੇ ਵੀ ਰੋਕ ਹੈ, ਪਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਆਮ ਵਾਂਗ ਹੋ ਗਈ। ਦੱਸਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਇੱਥੇ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਦੌਰਾਨ ਹਿੰਸਾ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਸਮੇਤ ਅੱਠ ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ।

ਜ਼ਿਲਾ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 60 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਤਿਕੋਨੀਆ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਕੁਝ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਗਸ਼ਤ ਕਰਦੇ ਵੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਲਖੀਮਪੁਰ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਬਾਜ਼ਾਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਆਮ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੇਖੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਦੁਕਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਆਮ ਵਾਂਗ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਵਰਦੀਆਂ ਪਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸਕੂਲਾਂ ਅਤੇ ਕੋਚਿੰਗ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਨਤਕ ਆਵਾਜਾਈ ਦੇ ਵਾਹਨ ਜ਼ਿਲਾ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰਾਂ ਅਤੇ ਤਿਕੋਨੀਆ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਚੱਲਦੇ ਵੇਖੇ ਗਏ।

ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਇੱਕ ਦੁਕਾਨਦਾਰ ਬਿਨੋਦ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ੀ -ਰੋਟੀ ਦਾ ਵੀ ਖਿਆਲ ਰੱਖਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸੇ ਲਈ ਅਸੀਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।” ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸੀਆਰਪੀਸੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 144 ਅਧੀਨ ਮਨਾਹੀ ਦੇ ਹੁਕਮ ਲਖੀਮਪੁਰ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਵੀ ਲਾਗੂ ਹਨ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀ ਜ਼ਿਲਾ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਦੇ ਨਾਲ -ਨਾਲ ਤਿਕੋਨੀਆ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਗਸ਼ਤ ਕਰਦੇ ਵੇਖੇ ਗਏ, ਪਰ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਨਹੀਂ ਸਨ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਤਿਕੋਨੀਆ ਦੇ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ, ਨਿਗਾਸਨ ਤਹਿਸੀਲ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਕਾਫੀ ਗਿਣਤੀ ਵੇਖੀ ਗਈ। ਬਨਬੀਰਪੁਰ ਪਿੰਡ ਇਸ ਤਹਿਸੀਲ ਅਧੀਨ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਅਜੈ ਕੁਮਾਰ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦਾ ਜੱਦੀ ਪਿੰਡ ਹੈ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵਾਪਰੀ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੰਤਰੀ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿੱਚ ਹਨ ਅਤੇ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੇਟੇ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਰਚਾ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਰਹੇ ਤਿਕੋਨੀਆ ‘ਚ ਨਾ ਤਾਂ ਵਿਰੋਧ ਕਰ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਵੇਖੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਆਮ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਦੀ, ਪਰ ਘਟਨਾ ਸਥਾਨ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦੂਰੀ ‘ਤੇ “ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਕੋੜ੍ਹੀਵਾਲਾ ਘਾਟ ਸਾਹਿਬ” ਵਿਖੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭੀੜ ਵੇਖੀ ਗਈ। ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਤਿਕੋਨੀਆ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਤਿਕੋਨੀਆ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਮੌਜੂਦ ਪੁਲਿਸ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਦਰਜ ਐਫਆਈਆਰ ਅਤੇ ਅਗਲੀ ਕਾਰਵਾਈ ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.