ਲਖੀਮਪੁਰ ਕਾਂਡ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਨਵਾਂ ਵੀਡੀਓ ਆਇਆ ਸਾਹਮਣੇ-3 ਗੱਡੀਆਂ ਨੇ ਦਰੜੇ ਕਿਸਾਨ

ਲਖੀਮਪੁਰ ਕਾਂਡ ਦੀ ਇਕ ਹੋਰ ਨਵੀਂ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਵੀਡਿਓ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦਰੜਦੇ ਹੋਏ ਤਿੰਨ ਗੱਡੀਆਂ ਲੰਘੀਆਂ ਸੀ। ਇੱਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਤਿੰਨ ਗੱਡੀਆਂ ਲੰਘਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀਆਂ। ਘਟਨਾ ‘ਚ ਚਾਰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਪਿੱਛੇ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਬੇਟੇ ਆਸ਼ੀਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ‘ਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹਨ।

ਆਸ਼ੀਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਖਿਲਾਫ ਕਤਲ ਦੀ ਧਾਰਾ ਹੇਠ FIR ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਵਿੱਚ 4 ਕਿਸਾਨਾਂ ਸਮੇਤ 8 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਬੀਤ ਗਏ ਹਨ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੇ ਕਈ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਈ ਦਾਅਵਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ।

ਇਸ ਨਵੇਂ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਾਲੇ ਝੰਡੇ ਫੜ ਕੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੈਦਲ ਜਾ ਰਹੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਪਿੱਛੋਂ ਤੇਜੀ ਰਫਤਾਰ ਜੀਪ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਜੀਪ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਕਾਲੀ ਐਸਯੂਵੀ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇੱਕ ਸਫੈਦ ਐਸਯੂਵੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੋ ਐਸਯੂਵੀ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਭੱਜਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ ਗਈਆਂ, ਜੀਪ ਦਾ ਡਰਾਈਵਰ ਕੰਟਰੋਲ ਗੁਆ ਬੈਠਾ ਅਤੇ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਥੀ ਮੁਜ਼ਾਹਰਾਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਭਜਾਉਣ ਦੇ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕ ਡੰਡਿਆਂ ਨਾਲ ਜੀਪ ਵੱਲ ਦੌੜਦੇ ਵੇਖੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜੀਪ ਦਾ ਡਰਾਈਵਰ, ਜਿਸਦੀ ਪਛਾਣ ਇੱਕ ਹਰੀਓਮ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਸੀ, ਹਿੰਸਾ ਵਿੱਚ ਮਾਰੇ ਗਏ ਚਾਰ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ।

ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸੰਗਠਨਾਂ ਨੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਕੇਂਦਰੀ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਅਜੈ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਤਿੰਨ ਵਾਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਦੇ ਅੰਦਰ ਸੀ। ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਆਸ਼ੀਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਐਫਆਈਆਰ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਆਸ਼ੀਸ਼ ਮਿਸ਼ਰਾ ਨੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਖਾਰਜ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਹ ਦਿਨ ਭਰ ਇੱਕ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਸਨ।

Youtube Video

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.