ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ 12 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਚ’ ਕਰਤਾ ਇਹ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ

ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਨੇ ਯੋਗੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਲਟੀਮੇਟਮ ਦਿੰੰਦਿਆਂ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ 11 ਅਕਤੂਬਰ ਤਕ ਕੇਂਦਰੀ ਗ੍ਰਹਿ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਅਜੇ ਮਿਸ਼ਰਾ ਦੀ ਸਾਜਸ਼ ’ਚ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਸਮੇਤ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੀਰੀ ’ਚ ਹੋਏ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਹਤਿਆਕਾਂਡ ’ਚ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਬੇਟੇ ਅਸ਼ੀਸ਼ ਸਮੇਤ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਨਾ ਹੋਈ ਤਾਂ 18 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਭਰ ’ਚ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ 4 ਵਜੇ ਤਕ ਰੇਲਾਂ ਦਾ (The United Farmers Front (UFF) on October 18 called for a halt to rail action) ਚੱਕਾ ਜਾਮ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਮੋਰਚੇ ਦੀ ਇਕ ਮੀਟਿੰਗ ’ਚ ਲਏ ਇਸ ਫ਼ੈਸਲੇ ਦਾ ਕਿਸਾਨ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ’ਚੋਂ ਵੀ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਬਰਖਾਸਤਗੀ ਦੀ ਮੰਗ ਰੱਖੀ ਹੈ। 12 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਸਮਾਰੋਹ ਮੌਕੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ’ਚ ਕਿਸਾਨ (The United Farmers Front (UFF) on October 18 called for a halt to rail action) ਸ਼ਹੀਦ ਦਿਵਸ ਮਨਾਉਣ ਦਾ ਵੀ ਸੱਦਾ ਦਿਤਾ ਗਿਆ।ਸੰਯੁਕਤ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਨੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਿਸਾਨ ਕਤਲੇਆਮ ਦੇ ਦੋਸੀਆਂ ਨੂੰ ਬਚਾਏ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਪ੍ਰਗਟਾਈ ਹੈ। ਯੋਗੀ ਅਤੇ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਅਚਾਨਕ ਕੀਤੀ ਕਾਰਵਾਈ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦੋਸੀ ਟਿਕਣ ਵਿੱਚ ਸਹੀ ਸਾਬਤ ਹੋਏ । ਯੂਪੀ ਸਰਕਾਰ ਵੱਲੋਂ ਹਰੀਸ ਸਾਲਵੇ ਵੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਤੇ ਲੱਗੇ (The United Farmers Front (UFF) on October 18 called for a halt to rail action) ਦੋਸ ਸੱਚੇ ਹਨ।

ਮੋਰਚੇ ਨੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ 6 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਗਈ ਨਿਆਂਇਕ ਕਮਿਸਨ ਦੀ ਜਾਂਚ ਅਤੇ ਯੂਪੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਐਸਆਈਟੀ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਐਸਕੇਐਮ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਜਾਂਚ ਏਜੰਸੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਸਿੱਧੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰੇ। 12 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ “ਸਹੀਦ ਕਿਸਾਨ ਦਿਵਸ“ ਵਜੋਂ ਮਨਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਐਸਕੇਐਮ ਨੇ 12 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਟਿਕੋਨੀਆ ਵਿੱਚ ਲਖੀਮਪੁਰ ਖੇੜੀ ਕਿਸਾਨ ਕਤਲੇਆਮ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਸਹੀਦਾਂ ਦੀ ਅੰਤਿਮ (The United Farmers Front (UFF) on October 18 called for a halt to rail action) ਅਰਦਾਸ ਵਿੱਚ ਸਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਸਾਰੇ ਯੂਪੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਉੱਥੋਂ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਯੋਗੀ ਸਰਕਾਰਾਂ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਇਸ ਕਤਲੇਆਮ ਵਿਰੁਧ ਇਨਸਾਫ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਨਾਉਣ ਲਈ ਕੋਈ ਨਾਂ ਕੋਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਐਸਕੇਐਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ 12 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਗੁਰਦੁਆਰਿਆਂ, ਮੰਦਰਾਂ, ਚਰਚਾਂ, ਮਸਜਿਦਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ’ਤੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਸਭਾਵਾਂ ਤੇ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ (The United Farmers Front (UFF) on October 18 called for a halt to rail action) ਸਮਾਰੋਹ ਕਰਨ।

ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਖੱਟਰ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਵਰਕਰਾਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਹਿੰਸਾ ਭੜਕਾਉਣ ਵਾਲੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨਾਂ ਲਈ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਕੱਲ੍ਹ ਕੈਥਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵੀ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਸਦੀ ਫੇਰੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਸਮੂਲੀਅਤ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਦਾ (The United Farmers Front (UFF) on October 18 called for a halt to rail action)ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਐਸਕੇਐਮ ਹਰਿਆਣਾ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਜਿੱਤ ਦੱਸਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.