ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਇਸ ਨਸਲ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ IVF ਤਕਨੀਕ ਨਾਲ ਦਿੱਤਾ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ-ਹਰ ਕੋਈ ਰਹਿ ਗਿਆ ਹੈਰਾਨ

ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਕੱਚ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ, ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਪ੍ਰਜਾਤੀ ‘ਬੰਨੀ’ ਦੀ ਇੱਕ ਮੱਝ ਨੇ ਇੱਥੋਂ ਦੇ ਗਿਰ ਸੋਮਨਾਥ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਘਰ ਆਈਵੀਐਫ ਤਕਨੀਕ ਰਾਹੀਂ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਤਕਨੀਕ ਰਾਹੀਂ ਮੱਝਾਂ ਦੇ ਵੱਛਿਆਂ ਦੇ ਜਨਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਜੈਨੇਟਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਧੀਆ ਮੰਨੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੱਝਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵਧਾਉਣਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਦੁੱਧ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਵੀ ਵਧ ਸਕੇ। ਬੰਨੀ ਮੱਝਾਂ ਸੁੱਕੇ ਵਾਤਾਵਰਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਵੱਧ ਦੁੱਧ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਲਈ ਜਾਣੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਕੇਂਦਰੀ ਮੱਛੀ ਪਾਲਣ, ਪਸ਼ੂ ਪਾਲਣ ਅਤੇ ਡੇਅਰੀ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ‘ਇਨ-ਵਿਟਰੋ ਫਰਟੀਲਾਈਜ਼ੇਸ਼ਨ (ਆਈਵੀਐਫ)’ ਰਾਹੀਂ ਜਨਮ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਇਸ ਨਸਲ ਦੀ ਮੱਝ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਮਾਮਲਾ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਬਨੀ ਮੱਝ ਗਿਰ ਸੋਮਨਾਥ ਦੇ ਧਨੇਜ ਪਿੰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਡੇਅਰੀ ਕਿਸਾਨ ਦੀ ਹੈ।

ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ, “ਬਨੀ ਨਾਮਕ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮੱਝ ਦੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰਜਾਤੀ ਦੇ ਆਈਵੀਐਫ ਰਾਹੀਂ ਪਹਿਲੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਜਨਮ ਦੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ।ਉਹ ਇਸ ਰਾਹੀਂ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋਈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਮੱਝ ਹੈ ਜਿਸਨੇ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ। ਡੇਅਰੀ ਕਿਸਾਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੱਝ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਜਨਮ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣਗੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲਾਂ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਅਤੇ ਸਟੀਕ ਹੋਵੇ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀ ਕੋਈ ਗਲਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿੱਜੀ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਵੇ |ਇਸ ਕਰਕੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਹੁਣੀ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜਿੰਨਾਂ ਨੇ ਲਾਇਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਦਾ ਦਿਲੋਂ ਧੰਨਵਾਦ ਹੈ ਜੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published.