SBI ਬੈਂਕ ਫਰੀ ਚ’ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ-ਬਸ ਫਟਾ ਫਟ ਕਰ ਲਓ ਇਹ ਕੰਮ

ਜਨਤਕ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਐਸਬੀਆਈ ਦੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ। ਐਸਬੀਆਈ ਆਪਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਫ਼ਤ ਵਿਚ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। RuPay ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਜਨਧਨ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦਾ ਮੁਫ਼ਤ ਐਕਸੀਡੈਂਟਲ ਕਵਰ (Complimentary Accidental Cover) ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇੰਝ ਮਿਲੇਗਾ 2 ਲੱਖ ਦਾ ਕਵਰ- ਐਸਬੀਆਈ ਵੱਲੋਂ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਨਧਨ ਖਾਤੇ ਖੁਲ੍ਹਵਾਉਣ ਦੇ ਸਮਾਂ ਕਾਲ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਦੀ ਰਕਮ ਤੈਅ ਹੋਵੇਗੀ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਗਾਹਕਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਨਧਨ ਯੋਜਨਾ (PMJDY) ਖਾਤਾ 28 ਅਗਸਤ 2018 ਤਕ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ RuPay PMJDY ਕਾਰਡ ’ਤੇ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦੀ ਬੀਮਾ ਰਕਮ ਮਿਲੇਗੀ ਜਦਕਿ 28 ਅਗਸਤ 2018 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਾਰੀ ਰੁਪੇ ਕਾਰਡ ’ਤੇ 2 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤਕ ਦਾ ਐਕਸੀਡੈਂਟਲ ਕਵਰ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ – ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਨ-ਧਨ ਯੋਜਨਾ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਗਰੀਬਾਂ ਦਾ ਖਾਤਾ ਬੈਂਕਾਂ, ਡਾਕਘਰਾਂ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀਕ੍ਰਿਤ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ੀਰੋ ਬੈਲੇਂਸ ‘ਤੇ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਨ ਧਨ ਯੋਜਨਾ (PMJDY) ਦੇ ਤਹਿਤ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ KYC ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਵਾ ਕੇ ਆਨਲਾਈਨ ਜਾਂ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਜਨ ਧਨ ਖਾਤਾ ਖੋਲ੍ਹ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਕੋਈ ਵੀ ਆਪਣੇ ਬਚਤ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਨੂੰ ਜਨ ਧਨ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰਵਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ, RuPay ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ, RuPay ਬੈਂਕ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਦੁਰਘਟਨਾ ਮੌਤ ਬੀਮਾ, ਖਰੀਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਕਵਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲਾਭਾਂ ਲਈ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

ਇਸ ਸਕੀਮ ਦਾ ਲਾਭ ਕਿਸਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ – ਜਨ ਧਨ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ RuPay ਡੈਬਿਟ ਕਾਰਡ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੁਰਘਟਨਾ ਮੌਤ ਬੀਮੇ ਦਾ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ ਜਦੋਂ ਬੀਮੇ ਵਾਲੇ ਨੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੀ ਮਿਤੀ ਤੋਂ 90 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅੰਦਰ ਜਾਂ ਅੰਤਰ ਬੈਂਕ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੈਨਲ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਸਫਲ ਵਿੱਤੀ ਜਾਂ ਗੈਰ-ਵਿੱਤੀ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਸਿਰਫ ਰਕਮ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇੰਝ ਲਓ ਫਾਇਦਾ – ਦਾਅਵਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਦਾਅਵਾ ਫਾਰਮ ਭਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਅਸਲ ਮੌਤ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਂ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਾਪੀ ਨੱਥੀ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਐਫਆਈਆਰ ਦੀ ਅਸਲ ਜਾਂ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਾਪੀ ਨੱਥੀ ਕਰੋ। ਪੋਸਟ ਮਾਰਟਮ ਰਿਪੋਰਟ ਅਤੇ ਐਫਐਸਐਲ ਰਿਪੋਰਟ ਵੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਦੀ ਕਾਪੀ। ਕਾਰਡਧਾਰਕ ਕੋਲ ਰੁਪੇ ਕਾਰਡ ਹੋਣ ਦਾ ਹਲਫੀਆ ਬਿਆਨ ਬੈਂਕ ਸਟੈਂਪ ਪੇਪਰ ‘ਤੇ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਰੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ 90 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਾਉਣੇ ਹੋਣਗੇ। ਪਾਸਬੁੱਕ ਦੀ ਕਾਪੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਮਜ਼ਦ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਨਾਮ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਵੇਰਵੇ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਾਉਣੇ ਹੋਣਗੇ।

ਲੋੜੀਂਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼

1. ਬੀਮਾ ਕਲੇਮ ਫਾਰਮ।

2. ਮੌਤ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦੀ ਇੱਕ ਕਾਪੀ।

3. ਕਾਰਡ ਧਾਰਕ ਅਤੇ ਨਾਮਜ਼ਦ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਆਧਾਰ ਕਾਪੀ।

4. ਜੇਕਰ ਮੌਤ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ ਹੋਈ ਹੈ ਤਾਂ ਰਸਾਇਣਕ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਜਾਂ FSL ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਨਾਲ ਪੋਸਟ ਮਾਰਟਮ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਕਾਪੀ।

5. ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੇ ਵੇਰਵੇ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਐਫਆਈਆਰ ਜਾਂ ਪੁਲਿਸ ਰਿਪੋਰਟ ਦੀ ਅਸਲ ਜਾਂ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਕਾਪੀ।

6. ਕਾਰਡ ਜਾਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬੈਂਕ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਅਧਿਕਾਰਤ ਹਸਤਾਖਰਕਰਤਾ ਅਤੇ ਬੈਂਕ ਸਟੈਂਪ ਦੁਆਰਾ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਪੱਤਰ।

7. ਇਸ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਨਾਮ ਅਤੇ ਈਮੇਲ ਆਈਡੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਵੇਰਵੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.