ਮੋਦੀ ਬਾਰੇ ਆਈ ਤਾਜ਼ਾ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ-ਹਰ ਪਾਸੇ ਹੋਗੀ ਚਰਚਾ ਹੀ ਚਰਚਾ

ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਲੋਕਪ੍ਰਿਅਤਾ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਹੀ ਨਹੀਂ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੈ। ਇਹ ਗੱਲ ਅਪਰੂਵਲ ਰੇਟਿੰਗ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਇੱਕ ਸਰਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਈ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਿਡੇਨ, ਯੂਕੇ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਬੋਰਿਸ ਜੌਨਸਨ ਨੂੰ ਵੀ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਮੌਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ |

ਇਸ ਸਰਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ 70% ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਸਰਵੇਖਣ ਵਿੱਚ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਲੋਪੇਜ਼ ਓਬਰਾਡੋਰ (66%) ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਇਟਲੀ ਦੇ ਪੀਐਮ ਮਾਰੀਓ ਡਰਾਗੀ (58%) ਤੀਜੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਹਨ। ਜਰਮਨੀ ਦੀ ਚਾਂਸਲਰ ਐਂਜੇਲਾ ਮਾਰਕੇਲ (54%) ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋ ਬਾਇਡੇਨ (44%) ਛੇਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹਨ।

ਰੇਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਕੌਣ ਕੌਣ ਅਗੇ

1. ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ: 70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

2. ਲੋਪੇਜ਼ ਓਬਰਾਡੋਰ: 66 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

3. ਮਾਰੀਓ ਡਰਾਗੀ: 58 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

4. ਐਂਜੇਲਾ ਮਾਰਕੇਲ: 54 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

5. ਸਕਾਟ ਮੌਰੀਸਨ: 47 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

6. ਜੋ ਬਾਇਡੇਨ: 44 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

7. ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ: 43 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

8. ਫੂਮੀਓ ਕਿਸ਼ਿਦਾ: 42 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

9. ਮੂਨ ਜੇ-ਇਨ: 41 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

10. ਬੋਰਿਸ ਜਾਨਸਨ: 40 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

11. ਪੇਡਰੋ ਸਾਂਚੇਜ਼: 37 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

12. ਇਮੈਨੁਅਲ ਮੈਕਰੋਨ: 36 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

13. ਜੈਅਰ ਬੋਲਸੋਨਾਰੋ: 35 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ

ਰੇਟਿੰਗਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਲਗਾਂ ਨਾਲ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਮਾਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਅੰਕੜੇ ਨੂੰ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਲਈ, ਮਾਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 2,126 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਨਲਾਈਨ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕੀਤੀ। ਯੂਐਸ ਡੇਟਾ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਫਰਮ ਮਾਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਨੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ, ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ, ਕੈਨੇਡਾ, ਫਰਾਂਸ, ਜਰਮਨੀ, ਭਾਰਤ, ਇਟਲੀ, ਜਾਪਾਨ, ਮੈਕਸੀਕੋ, ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ, ਸਪੇਨ, ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਕਿੰਗਡਮ ਅਤੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਚੋਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਰੇਟਿੰਗਾਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕੀਤਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.