ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ ਸਸਤਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਆਈ ਇਹ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ-ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ 71 ਲੀਟਰ ਮੁਫ਼ਤ ਤੇਲ

ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ (Petrol-Diesel) ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿਚ ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੇ ਵਾਧੇ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਰੋਕਣ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਿਹਾ। ਤੇਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਆਸਮਾਨ ਛੂ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਖਰੀਦਦੇ ਸਮੇਂ ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਸਿਟੀ ਕਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ (Indian Oil Citi Credit Card) ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਰਾਹੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਸਾਲ ਮੁਫਤ ਵਿਚ 71 ਲੀਟਰ ਤਕ ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, ਵੱਖਰੇ ਕਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਕਮਾਏ ਇਨਾਮ ਪੁਆਇੰਟਾਂ ਨੂੰ ਛੁਡਾਉਣ ਦੇ ਵੱਖੋ-ਵੱਖਰੇ ਤਰੀਕਿਆਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ IRCTC ਕੋ-ਬ੍ਰਾਂਡਡ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡਾਂ ‘ਤੇ ਕਮਾਏ ਇਨਾਮ ਪੁਆਇੰਟਾਂ ਨੂੰ ਰੀਡੀਮ ਕਰਕੇ ਰੇਲ ਟਿਕਟਾਂ ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਕੁਝ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਹਨ ਜੋ ਬਾਲਣ ਪ੍ਰਚੂਨ ਵਿਕਰੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਹਿ-ਬ੍ਰਾਂਡਿੰਗ ਦੇ ਬਾਅਦ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤੇ ਇਨਾਮ ਪੁਆਇੰਟਾਂ ਦੇ ਬਦਲੇ ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਸਿਟੀ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਕਾਰਡ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਕਾਰਡ ਹੈ ਜੋ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਏ ਰਿਵਾਰਡ ਪੁਆਇੰਟਸ (ਟਰਬੋ ਪੁਆਇੰਟ) ਨੂੰ ਛੁਡਾ ਕੇ, ਗਾਹਕ ਹਰ ਸਾਲ 71 ਲੀਟਰ ਤਕ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹਨ।

1. ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਪੰਪਾਂ ‘ਤੇ ਟਰਬੋ ਪੁਆਇੰਟ ਕਰ ਕੇ ਸਾਲਾਨਾ 71 ਲੀਟਰ ਤਕ ਤੇਲ ਮੁਫਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

2. ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਪੰਪਾਂ ‘ਤੇ 1 ਫ਼ੀਸਦੀ ਬਾਲਣ ਸਰਚਾਰਜ ਦੀ ਛੋਟ।

3. ਇੰਡੀਅਨ ਆਇਲ ਪੰਪਾਂ ‘ਤੇ 4 ਟਰਬੋ ਪੁਆਇੰਟ ਪ੍ਰਤੀ 150 ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕੀਤੇ ਜਾਂਗੇ ਹਨ।

4. ਕਾਰਡ ਦੁਆਰਾ ਕਰਿਆਨੇ ਤੇ ਸੁਪਰਮਾਰਕੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤੇ 150 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ 2 ਟਰਬੋ ਪੁਆਇੰਟ।

5. ਕਾਰਡ ਰਾਹੀਂ ਹੋਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਵਿਚ 150 ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰਨ ਤੇ 1 ਟਰਬੋ ਪੁਆਇੰਟ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.