ਹੁਣੇ ਹੁਣੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਫਰੀ ਦੇਣ ਦਾ ਕਰਤਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ-ਛਾਈ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਲਹਿਰ

ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਅਗਲੇ ਸਾਲ 5 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ‘ਚ ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਫਤ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਭੇਜੇਗੀ। ਅਜਿਹਾ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰਤ ਬਿਆਨ ‘ਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਗਿਆ।ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ‘ਚ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਤੇ ਵੇਲੰਕਨੀ ਚਰਚ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਯੋਜਨਾ ‘ਚ ਜੋੜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਲਈ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰੀਆਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾਂ ਜਥਾ 5 ਜਨਵਰੀ 2022 ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਇਕ ਡੀਲਕਸ ਬਸ ‘ਚ ਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗੇ ਤੇ ਵੇਲੰਕਨੀ ਚਰਚ ਲਈ ਪਹਿਲੀ ਟ੍ਰੇਨ ਅਗਲੇ ਸਾਲ 7 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਰਵਾਨਾ ਹੋਵੇਗੀ।

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਯੋਜਨਾ ‘ਚ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ – ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਾਲੀਆ ਮੰਤਰੀ ਕੈਲਾਸ਼ ਗਹਿਲੋਤ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਉੱਚ ਪੱਧਰੀ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਯੋਜਨਾ ਤਹਿਤ ਤੀਰਥਯਾਤਰੀਆਂ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ।ਬਿਆਨ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਮੌਜੂਦਾ 13 ਯਾਤਰਾ ਮਾਰਗਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੋ ਹੋਰ ਰੂਟਾਂ – ਦਿੱਲੀ-ਵੇਲੰਕਨੀ-ਦਿੱਲੀ ਤੇ ਦਿੱਲੀ-ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ-ਦਿੱਲੀ – ਨੂੰ ਜੋੜਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਦਿੱਲੀ-ਵੇਲੰਕਨੀ-ਦਿੱਲੀ ਰੂਟ ‘ਤੇ AC-III ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੀਆਂ ਟਰੇਨਾਂ ‘ਚ ਸਫਰ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਸਾਹਿਬ ਲਈ ਏਅਰ ਕੰਡੀਸ਼ਨਡ ਬੱਸਾਂ ਵਿਚ ਸੀਟਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।’ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਯੋਜਨਾ’ ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨਾਗਰਿਕ ਸਰਕਾਰੀ ਖਰਚੇ ‘ਤੇ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਫੈਲਣ ਕਾਰਨ 2020 ਅਤੇ 2021 ਵਿਚ ਆਯੋਜਿਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੀ।

ਪ੍ਰਤੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕੇ ਦੇ ਕੁੱਲ 1,100 ਨਿਵਾਸੀ ਇਕ ਸਾਲ ਵਿਚ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਲ 77,000 ਨਿਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਸੀਮਾ ਦੇ ਅਧੀਨ। ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸਦੀ ਰਸਮੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੁਣ ਤਕ 35,080 ਲਾਭਪਾਤਰੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਸਕੀਮ ਤਹਿਤ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.