ਕਾਰਾਂ ਰੱਖਣ ਵਾਲਿਆਂ ਦਾ ਹੁਣ ਫ਼ੋਨ ਤੇ ਹੋਵੇਗਾ ਇਹ ਕੰਮ-ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਿਲੇਗੀ ਸਬਸਿਡੀ-ਚੱਕੋ ਫਾਇਦਾ

ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਵੀ ਈ-ਵਾਹਨ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਲਗਾਤਾਰ ਯਤਨ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰਤਾ ਘੱਟ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਹਵਾ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਵੀ ਨਾ ਫੈਲੇ। ਇਸ ਯਤਨ ਵਿੱਚ ਗੌਤਮ ਬੁੱਧ ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨਵੀਂ ਪਹਿਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਨੋਇਡਾ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾ ਸਕ੍ਰੈਪ ਅਤੇ ਰੀਸਾਈਕਲਿੰਗ ਸੁਵਿਧਾ ਕੇਂਦਰ (Scrap and Recycling Facility Center) ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਸੈਂਟਰ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਬੈਠੇ ਹੀ ਇੱਕ ਫੋਨ ਕਾਲ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਕਬਾੜ ਵਾਹਨ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ (vehicle registration) ਰੱਦ ਕਰਵਾ ਸਕੋਗੇ। ਤੁਹਾਡੀ ਕਬਾੜ ਵਾਲੀ ਗੱਡੀ ਵੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਘਰ ਲੈ ਜਾਣਗੇ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਨਵੀਂ ਈ-ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਣ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਬੈਠੇ ਸਬਸਿਡੀ ਵੀ ਮਿਲੇਗੀ।

ਨੋਇਡਾ ਵਿੱਚ ਸਕ੍ਰੈਪ ਅਤੇ ਰੀਸਾਈਕਲਿੰਗ ਸੁਵਿਧਾ ਕੇਂਦਰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾਰੂਤੀ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਇਸਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨਿਤਿਨ ਗਡਕਰੀ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਮਾਹਿਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਟੋਲ ਫਰੀ ਨੰਬਰ 18004193530 ‘ਤੇ ਕਾਲ ਕਰਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਸਕ੍ਰੈਪ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਈਮੇਲ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਵਾਹਨ ਬਾਰੇ ਵੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਤੁਹਾਡੀ ਸੂਚਨਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਤੁਰੰਤ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆਉਣਗੇ। ਗੱਡੀ ਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਅਤੇ ਗੱਡੀ ਦੀ ਹਾਲਤ ਦੇਖ ਕੇ ਕੀਮਤ ਦੱਸਣਗੇ। ਸੌਦਾ ਤੈਅ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਕਰਮਚਾਰੀ ਕੰਪਨੀ ਕੋਲ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਵਾਹਨ ਨੂੰ ਸਕਰੈਪ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦੇਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਕੰਪਨੀ ਦੁਆਰਾ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਹਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਇੱਕ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਹਨ ਦੀ ਕੀਮਤ ਤੁਹਾਡੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਆਨਲਾਈਨ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਸਕਰੈਪ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਵਾਹਨ ਸਕ੍ਰੈਪ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਕੰਪਨੀ ਵੱਲੋਂ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਵਾਹਨ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਰੱਦ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਨੂੰ ਆਰਟੀਓ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਅਪਲੋਡ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਵਾਹਨ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਇਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਵੀਂ ਈ-ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਣ ‘ਤੇ ਛੋਟ ਮਿਲੇਗੀ। ਰੋਡ ਟੈਕਸ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਛੋਟ ਹੋਵੇਗੀ।

 

Leave a Reply

Your email address will not be published.