ਲਗਾਤਾਰ ਏਨੇ ਦਿਨ ਹੋ ਗਿਆ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦਾ ਐਲਾਨ-ਜਲਦੀ ਨਬੇੜ ਲਵੋ ਕੰਮ-ਕਾਜ਼

2021 ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਸਾਲ ਦਾ ਆਖਰੀ ਮਹੀਨਾ ਦਸੰਬਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਇਹ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕੰਮਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰ ਲਓ। ਦਰਅਸਲ, ਸਬੰਧਤ ਵਿਭਾਗ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕੁਝ ਜ਼ਰੂਰੀ ਕੰਮਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਕੇ ਅੰਤਿਮ ਰੂਪ ਦੇ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਬੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਲਈ ਬੈਂਕ ਜਾਣ ਦੀ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਸੰਬਰ ‘ਚ ਬੈਂਕ ਕਿੰਨੇ ਦਿਨ ਕੰਮ ਲਈ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ, ਲਿਸਟ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖ ਲਓ।

3 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਸੇਂਟ ਫਰਾਂਸਿਸ ਜ਼ੇਵੀਅਰ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਣਜੀ ਦੇ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਕੰਮਕਾਜ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਦ ਰਹੇਗਾ। 18 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਯੂ ਸੋ ਸੋ ਥਾਮ ਦੀ ਬਰਸੀ ਮੌਕੇ ਸ਼ਿਲਾਂਗ ਦੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਲਈ 24 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਆਈਜ਼ੌਲ ਅਤੇ ਸ਼ਿਲਾਂਗ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

ਜਦੋਂ ਕਿ 25 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਕ੍ਰਿਸਮਿਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਅਤੇ ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਬਾਕੀ ਸਾਰੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਇਹ ਦਿਨ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਚੌਥਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਵੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਕ੍ਰਿਸਮਸ ਦੇ ਜਸ਼ਨਾਂ ਕਾਰਨ 27 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਆਈਜ਼ੌਲ ਲਈ ਸ਼ਿਲਾਂਗ ਅਤੇ 30 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਯੂ ਕਿਆਂਗ ਨੋਂਗਬਾਹ ਲਈ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 31 ਦਸੰਬਰ ਦੇ ਮੌਕੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ‘ਚ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿਉਹਾਰਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਚੌਥੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਬੈਂਕਾਂ ‘ਚ ਕੰਮਕਾਜ ਬੰਦ ਰਹੇਗਾ। ਦਰਅਸਲ, 11 ਦਸੰਬਰ (ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ) ਅਤੇ 25 ਦਸੰਬਰ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਚੌਥਾ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਬੈਂਕ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ। ਨਾਲ ਹੀ 5 ਦਸੰਬਰ, 12 ਦਸੰਬਰ, 19 ਦਸੰਬਰ ਅਤੇ 26 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਐਤਵਾਰ ਪੈ ਰਹੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਬੈਂਕਾਂ ਵਿੱਚ ਛੁੱਟੀ ਰਹੇਗੀ।

ਦੱਸ ਦਇਏ ਕਿ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਬੈਂਕ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਕੁਝ ਛੁੱਟੀਆਂ ਸਥਾਨਕ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਬੈਂਕ ਸਿਰਫ਼ ਉਸ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਰਹਿਣਗੇ ਜਿੱਥੇ ਇਹ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.