ਪਾਵਰਕਾਮ ਨੇ ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਬਿਜਲੀ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਕੱਟਣ ਦੀ ਕੀਤੀ ਤਿਆਰੀ-ਹੋ ਜਾਓ ਸਾਵਧਾਨ

ਕੋਵਿਡ -19 ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਕਾਰਨ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਅਵਧੀ ਦੌਰਾਨ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿੱਲ ਜਮ੍ਹਾਂ ਨਹੀਂ ਕੀਤੇ ਸਨ।ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਡੇਢ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਪਾਵਰਕਾਮ ਨੇ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ ਨਾ ਭਰਨ ਵਾਲੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦਾ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਕੱਟਣ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕਰ ਲਈਆਂ ਹਨ।

ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ ਖ਼ਤਮ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਿਜਲੀ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦਾ ਪਾਵਰਕਾਮ ‘ਤੇ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾ ਬਕਾਇਆ ਹੈ। ਹੁਣ ਵਿਭਾਗ ਉਸ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਚੱਕਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਬਕਾਇਆ ਰਕਮ ਜਮ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਅਦਾਇਗੀ ਨਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਬਣਾ ਕੇ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਡਿਫਾਲਟਰ ਬਿੱਲ ਨੂੰ 31 ਮਾਰਚ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ, ਪੂਰਾ ਬਿੱਲ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ। ਜਲੰਧਰ ਸਰਕਲ ਦੇ ਪੰਜ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਖਪਤਕਾਰ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚੋਂ 1.20 ਲੱਖ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਮਾਡਲ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ਵਿਚ ਵਧੇਰੇ ਡਿਫਾਲਟਰ ਹਨ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ 46 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਸੂਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣੇ ਹਨ। ਪੂਰਬੀ ਡਵੀਜ਼ਨ ਦੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਤੋਂ 12 ਕਰੋੜ, ਕੈਂਟ ਡਵੀਜ਼ਨ ਤੋਂ 46 ਕਰੋੜ, ਵੈਸਟ ਡਵੀਜ਼ਨ ਤੋਂ 27 ਕਰੋੜ ਅਤੇ ਫਗਵਾੜਾ ਡਵੀਜ਼ਨ ਤੋਂ 27.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਸੂਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣੇ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾਂ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਲਾਇਕ ਅਤੇ ਫੋਲੋ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹਰ ਨਵੀਂ ਖ਼ਬਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਅਪਡੇਟ ਤੁਹਾਡੇ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇ |

Leave a Reply

Your email address will not be published.