ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ- ਇਹਨਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਰੁਪਏ-ਜਲਦੀ ਕਰੋ ਚੈੱਕ

ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਰੋੜਾਂ ਨੌਕਰੀਪੇਸ਼ਾ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਹੈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਪੀਐੱਫ ਦੇ ਵਿਆਜ ਦੇ ਪੈਸੇ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਹੁਣ ਜਲਦੀ ਆਪਣੇ ਖਾਤੇ ਦਾ ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕਰੋ। EPFO ਨੇ ਟਵੀਟ ਕਰਕੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਲ 21.38 ਕਰੋੜ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਪੈਸੇ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਵਿਆਜ ਦਾ ਪੈਸਾ ਆਇਆ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਆਓ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

EPFO ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ – EPFO ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਟਵਿੱਟਰ ਹੈਂਡਲ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2020-21 ਲਈ PF ਦਾ ਵਿਆਜ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਈਪੀਐਫਓ ਨੇ ਹੁਣ ਤਕ 21.38 ਕਰੋੜ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿਚ ਵਿਆਜ ਦੀ ਰਕਮ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਬੈਲੇਂਸ ਨੂੰ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਚੈੱਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ |ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ 8.5 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਵਿਆਜ ਦਾ ਲਾਭ ਦੇ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਸਿਰਫ਼ SMS, ਮਿਸਡ ਕਾਲ, UMANG ਐਪ ਤੇ EPFO ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੇ PF ਖਾਤੇ ਦੇ ਬਕਾਏ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਦੇ ਨਾਲ ਇਕ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਮਿਸਡ ਕਾਲ ਦੁਆਰਾ ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕਰੋ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਮਿਸਡ ਕਾਲ ਰਾਹੀਂ ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ EPFO ​​’ਤੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਤੋਂ 011-22901406 ‘ਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਇਕ ਮਿਸਡ ਕਾਲ ਦੇਣੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਬੈਲੇਂਸ ਮੈਸੇਜ ਆਵੇਗਾ। ਇਹ ਸੁਨੇਹਾ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ AM-EPFOHO ਤੋਂ ਆਵੇਗਾ।

ਤੁਸੀਂ UMANG ਐਪ ਨਾਲ ਵੀ ਚੈੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ – ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ UMANG ਐਪ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੇ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਦਾ ਬੈਲੇਂਸ ਵੀ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਕਿੰਨਾ ਵਿਆਜ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਫੋਨ ‘ਤੇ UMANG ਐਪ ਨੂੰ ਇੰਸਟਾਲ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਹਿਲਾਂ ਮੈਂਬਰ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ UAN ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਪਾਸਵਰਡ ਦਿਓ।

SMS ਰਾਹੀਂ ਬਕਾਇਆ ਚੈੱਕ ਕਰੋ – ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ SMS ਰਾਹੀਂ ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ EPFOHO UAN ENG ਲਿਖ ਕੇ 7738299899 ‘ਤੇ ਭੇਜਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਆਖਰੀ 3 ਅੱਖਰ ਭਾਸ਼ਾ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਲਿਖੇ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਨਾਲ ਹੀ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਿੰਦੀ ‘ਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ EPFOHO UAN HIN ਲਿਖ ਕੇ ਭੇਜ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ UAN ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤੇ ਨੰਬਰ ਤੋਂ SMS ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੰਤੁਲਨ ਦਾ ਸੁਨੇਹਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ, ਪੰਜਾਬੀ, ਮਰਾਠੀ, ਹਿੰਦੀ, ਕੰਨੜ, ਤੇਲਗੂ, ਤਾਮਿਲ, ਮਲਿਆਲਮ ਅਤੇ ਬੰਗਾਲੀ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗੀ।

ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਤੋਂ ਚੈੱਕ ਕਰੋ – ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਤੁਸੀਂ EPF ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਰਾਹੀਂ EPF ਖਾਤੇ ਦਾ ਬੈਲੇਂਸ ਵੀ ਚੈੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੈਬਸਾਈਟ ਦੇ ਉੱਪਰ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਈ-ਪਾਸਬੁੱਕ ਦਾ ਲਿੰਕ ਮਿਲੇਗਾ। ਹੁਣ ਪ੍ਰੋਵੀਡੈਂਟ ਫੰਡ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕ ਨੂੰ UAN ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਪਾਸਵਰਡ ਦਰਜ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ UAN ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਪਾਸਵਰਡ ਭਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ View Passbook ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬੈਲੇਂਸ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.