ਹੁਣ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਫ੍ਰੀ ਵਿੱਚ ਲਗਵਾਓ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ, ਜਾਣੋ ਪੂਰਾ ਤਰੀਕਾ

ਦੋਸਤੋ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ‘ਤੇ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਵਾਉਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਹੁਣ ਤੁਸੀ ਬਿਲਕੁਲ ਫ੍ਰੀ ਵਿੱਚ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੋਲਰ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹ ਦੇਣ ਲਈ ਸੋਲਰ ਰੂਫਟਾਪ ਸਬਸਿਡੀ ਯੋਜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵਾਂਗੇ। ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਤੁਸੀ ਆਪਣੀ ਘਰ ਦੀ ਛੱਤ ਉੱਤੇ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਵਾਉਣ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੇ ਬਿਲ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਜ਼ੀਰੋ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ 25 ਸਾਲ ਤੱਕ ਫਰੀ ਬਿਜਲੀ ਚਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਇੱਕ ਕਿਲੋਵਾਟ ਸੋਲਰ ਪੈਨਲ ਲਗਵਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਲਈ 10 ਵਰਗਮੀਟਰ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੋਵੋਗੇ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 3 ਕਿਲੋਵਾਟ ਤੱਕ ਦੇ ਸੋਲਰ ਰੂਫਟਾਪ ਪਲਾਂਟ ਉੱਤੇ ਸਰਕਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ 40 ਫ਼ੀਸਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ਦੇਵੇਗੀ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ 10 ਕਿਲੋਵਾਟ ਦੇ ਪਲਾਂਟ ਉੱਤੇ 20 ਫ਼ੀਸਦੀ ਸਬਸਿਡੀ ਮਿਲੇਗੀ।

ਸੋਲਰ ਰੂਫਟਾਪ ਸਬਸਿਡੀ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਘਰੇਲੂ ਬਿਜਲੀ ਲਈ ਸੌਰ ਉਰਜਾ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਣਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਸੋਲਰ ਰੂਫਟਾਪ ਸਬਸਿਡੀ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਆਧਿਕਾਰਿਕ ਵੈਬਸਾਈਟ ਉੱਤੇ ਜਾਕੇ ਆਨਲਾਇਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਆਨਲਾਇਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸਭਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ https://mnre.gov.in/ ਵੈਬਸਾਈਟ ਉੱਤੇ ਜਾਣਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸਦੇ ਹੋਮ ਪੇਜ ਉੱਤੇ ਸੌਰ ਰੂਫਤੋਪ ਲਈ ਆਵੇਦਨ ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਇਸਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਾਲੇ ਪੇਜ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸੂਬੇ ਦੀ ਲਿੰਕ ਉੱਤੇ ਕਲਿਕ ਕਰਨਾ ਹੈ।

ਇਸਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸੋਲਰ ਰੂਫ ਦਾ ਆਵੇਦਨ ਖੁੱਲ ਜਾਵੇਗਾ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਪੂਰੀ ਡਿਟੇਲ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਭਰ ਦੇਣੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਬਮਿਟ ਕਰ ਦੇਣਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਸੀ ਸੋਲਰ ਰੂਫਟਾਪ ਯੋਜਨਾ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਜਿਆਦਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਤੁਸੀ ਟੋਲ ਫਰੀ ਨੰਬਰ -1800-180- 3333 ਉੱਤੇ ਸੰਪਰਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.