ਅਮ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੱਗਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡਾ ਝੱਟਕਾ-ਪੈਟਰੋਲ-ਡੀਜ਼ਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਇਹ ਚੀਜ਼ ਹੋਈ ਮਹਿੰਗੀ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ

ਆਮ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਵੱਧ ਰਹੀ ਮਹਿੰਗਾਈ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਣ ਦੀ ਕੋਈ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਵੱਧ ਰਹੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨੇ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਉਥੇ ਹੀ ਟੀਵੀ, ਏਸੀ, ਫ੍ਰੀਜ਼ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਨੇ ਇਕ ਹੋਰ ਝਟਕਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮਹਿੰਗਾਈ ਦਾ ਇਹ ਝਟਕਾ ਅਜੇ ਵੀ ਬਰਕਰਾਰ ਹੈ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਰਾਹਤ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆ ਰਹੀ। ਹੁਣ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਹੈ ਕਿ ਬੀਮਾ ਯੋਜਨਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਵੇਗਾ .. ਜੀ! ਹੁਣ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵੀ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਬੀਮਾ ਪਾਲਿਸੀ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਗਲੇ ਮਹੀਨੇ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ 1 ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਮਿਆਦ ਦੇ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮਾਂ ਨੂੰ ਮਹਿੰਗਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਕਈ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇੱਕ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ, ਨਵੇਂ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2021-22 ਵਿੱਚ, ਮਿਆਦ ਦੇ ਬੀਮੇ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 10-15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੂੰ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧੇ ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਗਲੋਬਲ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿਚ ਵੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਮਹਿੰਗੇ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਜਾਣੋ ਇਕ ਅਵਧੀ ਯੋਜਨਾ ਕੀ ਹੈ – ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਅਤੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਮੌਤ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਮਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਅਪਾਹਜ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ ਆਮਦਨੀ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਜੀਉਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਸਿੱਧਾ ਜੀਵਨ ਬੀਮਾ ਪਾਲਸੀ ਲੈਂਦੇ ਹੋ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਟਰਮ ਪਲਾਨ ਲਾਈਫ ਇੰਸ਼ੋਰੈਂਸ ਦੇ ਤਹਿਤ, ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਣਸੁਖਾਵੀਂ ਘਟਨਾ ਦੀ ਸੂਰਤ ਵਿੱਚ, ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਵਿੱਚ, ਪਾਲਿਸੀ ਧਾਰਕ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਪਰਿਪੱਕਤਾ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਰਕਮ ਨਹੀਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਟਰਮ ਪਲਾਨ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਕਵਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮਿਆਦ ਦੀਆਂ ਯੋਜਨਾਵਾਂ 10,15, 20, 25 ਜਾਂ 30 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਲਈਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਟਰਮ ਪਾਲਿਸੀ ਵਿੱਚ, ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀ ਇੱਕ ਵੱਖਰੇ ਵਿਅਕਤੀ ਤੋਂ ਉਹੀ ਉਮਰ, ਅਵਧੀ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਕਵਰ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਖਰੀ ਰਕਮ ਲੈ ਸਕਦੀ ਹੈ।

10-15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ -ਇਕਨਾਮਿਕ ਟਾਈਮਜ਼ ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਅਪ੍ਰੈਲ ਤੋਂ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤਰ ਦੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਬੀਮੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿਚ 10-15 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦਾ ਵਾਧਾ ਕਰ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਦੁਬਾਰਾ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਮੌਤ ਦਰ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਏ ਹਨ। ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਨਾਨ-ਮੈਡੀਕਲ ਮੁੜ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵਿੱਚ 25% ਦਾ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪੁਨਰ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੂੰ ਟਰਮ ਪਲਾਨ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵਧਾਉਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀਆਂ ਨੇ ਸਿਰਫ ਕੋਰੋਨਰੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ 1250 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਨਿਪਟਾਰਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਜਾਣੋ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਕਿੰਨਾ ਅਸਰ ਪਏਗਾ? ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਟਰਮ ਬੀਮਾ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਵਿੱਚ ਹੋਏ ਇਸ ਵਾਧੇ ਦਾ ਅਸਰ ਪਾਲਸੀ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਗਾਹਕਾਂ ਉੱਤੇ ਪਏਗਾ। ਭਾਵ, ਇਹ ਪੁਰਾਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਪੁਰਾਣੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ, ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਜੋ ਇੱਕ ਵਾਰ ਨਿਸ਼ਚਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨੀਤੀ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਭਾਰੀ ਮੁੱਲ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਕੀ ਐਲਆਈਸੀ ਦੀ ਪਾਲਿਸੀ ਵੀ ਮਹਿੰਗੀ ਹੋਵੇਗੀ? ਕੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਜੀਵਨ ਬੀਮਾ ਕੰਪਨੀ, ਜੀਵਨ ਬੀਮਾ ਨਿਗਮ( LIC)ਵੀ ਮਿਆਦ ਦੇ ਕਵਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ‘ਤੇ ਅਜੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ’ ਤੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.