ਹੁਣ ਮਹਾਤਮਾਂ ਗਾਂਧੀ ਬਾਰੇ ਦੇਖੋ ਕੀ ਕਹਿ ਗਈ ਕੰਗਨਾਂ ਰਨੌਤ-ਛੇੜ ਦਿੱਤੀ ਨਵੀਂ ਚਰਚਾ,ਦੇਖੋ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰ

ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਅਕਸਰ ਆਪਣੇ ਬੇਬਾਕ ਅਤੇ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਬਿਆਨਾਂ ਕਰਕੇ ਸੁਰਖੀਆਂ ‘ਚ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਪਿਤਾ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਇਕ ਟਵਿੱਟਰ ਯੂਜ਼ਰ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਰਦਿਆਂ, ਉਸ ਨੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇਕ ਮਹਾਨ ਨੇਤਾ ਸੀ ਪਰ ਸ਼ਾਇਦ ਉਹ ਮਹਾਨ ਪਤੀ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਟਾਇਲਟ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਲਿਖਿਆ, ”ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਆਪਣੇ ਹੀ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਮਾੜਾ ਸਰਪ੍ਰਸਤ ਹੋਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ। ਇਸ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਈ ਥਾਂ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਘਰੋਂ ਬਾਹਰੋਂ ਕੱਢ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੇ ਪਖਾਨਾ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਉਹ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਨੇਤਾ ਸੀ ਪਰ ਸ਼ਾਇਦ ਉਹ ਸੀ ਮਹਾਨ ਪਤੀ ਨਹੀਂ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਆਦਮੀ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਦੁਨੀਆ ਮਾਫ਼ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਕੀ ਹੈ ਪੂਰਾ ਮਾਮਲਾ?
ਦਰਅਸਲ, ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਰਾਜਕੁਮਾਰੀ ਹੈਰੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਮੇਗਨ ਮਾਰਕਲ ਨੇ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸ਼ਾਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਬਾਰੇ ਕਈ ਖੁਲਾਸੇ ਕੀਤੇ। ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਉਸੇ ਇੰਟਰਵਿਊ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਈ ਲਗਾਤਾਰ ਟਵੀਟ ਕੀਤੇ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚਰਚਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।ਕੰਗਨਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਟਵੀਟ ਵਿਚ ਲਿਖਿਆ, ”ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਲੋਕ ਇੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਗੱਲਾਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿਆਂ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਕਪਾਸੜ ਕਹਾਣੀ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਲਿੰਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਮੈਂ ਇੰਟਰਵਿਊ ਨਹੀਂ ਵੇਖਦੀ ਕਿਉਂਕਿ ਸੱਸ ਬਹੂ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਟਾਈਪ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਮੈਨੂੰ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ। ਮੈਂ ਬੱਸ ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਵਿਚ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਔਰਤ ਸ਼ਾਸਕ ਬਚੀ ਹੈ।”

ਉਸ ਨੇ ਅਗਲੇ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ, “ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਉਹ ਸ਼ਾਇਦ ਇੱਕ ਆਦਰਸ਼ MIL/ ਪਤਨੀ / ਭੈਣ ਨਹੀਂ ਪਰ ਉਹ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਰਾਣੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਤੋਰਿਆ ਹੈ, ਤਾਜ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪੁੱਤਰ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਬਚਾਇਆ ਹੈ। ਬੇਸ਼ੱਕ ਅਸੀਂ ਕਾਫ਼ੀ ਹਾਂ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਲ ਅਦਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਤਾਜ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਰਾਣੀ ਵਾਂਗ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋਣ ਦਿਓ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਨਜ਼ਰੀਆ ਬਹੁਤ ਬਾਰੀਕ ਹੈ। ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਰ ਕੋਈ ਤੁਹਾਡੇ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸਮਝ ਸਕਦਾ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੰਗਨਾ ਰਣੌਤ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰਿਪਲਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਬਾਰੇ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published.