ਕਨੇਡਾ ਚ ਵਾਪਰਿਆ ਕਹਿਰ-ਪੰਜਾਬੀਓ ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਥ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ,ਤਾਜਾ ਵੱਡੀ ਖਬਰ

ਪੰਜਾਬੀਓ ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਥ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਹੈ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਬਹੁਤ ਦੁਖਦਾਈ ਖਬਰ ਕਨੇਡਾ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਥੇ ਸੁਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਨਾਮ ਦੀ ਲੜਕੀ ਦੀ 21 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਫੇਫੜੇ ਦੀ ਗੰਭੀਰ ਲਾਗ ਨਾਲ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਉਹ 2 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਵਜੋਂ ਕਨੈਡਾ ਆਈ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਦੇ ਅੰਤਮ ਸਮੈਸਟਰ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਉਹ ਆਈਸੀਯੂ ਵਿਚ ਸੀ, ਲਾਗ ਇੰਨੀ ਗੰਭੀਰ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਫੇਫੜਿਆਂ ਦੀ 15 ਘੰਟਿਆਂ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਵਿਚੋਂ ਲੰਘਣਾ ਪਿਆ. ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਸਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਿਆ।

ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਲੜਕੀ ਸੀ ਅਤੇ ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਮਾਂਟਰੀਅਲ ਵਿਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ। ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਭਰਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਭੈਣਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸਦੇ ਮਾਤਾ ਪਿਤਾ ਭਾਰਤ ਵਾਪਸ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਉਹ ਇਕ ਮੱਧ ਵਰਗੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ ਉਸਦੇ ਪ੍ਰੀਵਾਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸਭ ਬੱਚਤ ਆਪਣੀ ਬੇਟੀ ਦੇ ਬਿਹਤਰੀਨ ਭਵਿੱਖ ਲਈ ਆਪਣੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਬੇਟੀ ‘ਤੇ ਖਰਚ ਕੀਤੀ. ਇੰਨੀ ਛੋਟੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਉਹ ਇੰਨੀ ਸੁਤੰਤਰ ਅਤੇ ਮਿਹਨਤੀ ਸੀ ਕਿ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਉਹ ਪਾਰਟ-ਟਾਈਮ ਕੰਮ ਕਰਦਿਆਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ।

ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਕਨੇਡਾ ਵਾਸੀਆਂ ਨੇ ਇਸ ਲੜਕੀ ਦੇ ਲਈ ਇਕ ਆਨਲਾਈਨ ਫੰਡ ਰੇਂਜ ਕਰਨ ਲਈ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕੇ :-
ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਉਹ ਚਲੀ ਗਈ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਮਾਨਸਿਕ ਅਤੇ ਵਿੱਤੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਦੁਖੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਉਸ ਦੇ ਸੰ ਸ ਕਾ ਰ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਸਭ ਤੋਂ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਮਿਆਂ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ. ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਸਥਿਤੀ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦੀ ਦੇਹ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਭਾਰਤ ਨਾ ਭੇਜ ਸਕੀਏ, ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਅੰਤਮ ਰਸਮ ਕਰਨ ਲਈ ਕਨੇਡਾ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।

ਅਸੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਜਿੰਨੀ ਹੋ ਸਕੇ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦਾਨ ਕਰੋ. ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਤਾਂ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਬਹਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਇਸ link ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਬਚੀ ਦੇ ਪ੍ਰੀਵਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਇਸ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਅਗੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰ ਦੀਓ ਜੀ ਧੰਨਵਾਦ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *