ਇਸ ਮਸ਼ੀਨ ਨਾਲ ਇੱਕ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਪਤਾ ਕਰੋ, ਜ਼ਮੀਨ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਕਿੱਥੇ ਮਿਲੇਗਾ ਮਿੱਠਾ ਪਾਣੀ

ਕਿਸਾਨ ਭਰਾ ਜਦੋਂ ਵੀ ਆਪਣੇ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਬੋਰ ਕਰਵਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਪੁਰਾਣੇ ਤਰਿਕੇ ਹੈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਜ਼ਮੀਨ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੈ ਕੋਈ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀਅਲ ਲੈ ਕੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਈ ਤਾਂਬੇ ਦੀ ਰਾਡ ਨਾਲ ਪਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ।ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੋਈ ਵਿਗਿਆਨੀ ਆਧਾਰ ਨਾ ਹੋਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਲੋਕ ਇਹਨਾਂ ਤਰੀਕਿਆਂ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਆਦਤਰ ਇਹ ਤਰਿਕੇ ਕਾਮਯਾਬ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ।

ਜੇਕਰ ਕਿਸਾਨ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਤਾ ਚੱਲ ਜਾਵੇ ਧਰਤੀ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਮਿੱਠਾ ਤੇ ਚੰਗਾ ਪਾਣੀ ਕਿੱਥੇ ਮਿਲੇਗਾ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਖਰਚ ਮੈਹਨਤ ਅਤੇ ਸਮਾਂ ਬੱਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਵਾਰ ਵਾਰ ਬੋਰ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦੀ ।

ਲੇਕਿਨ ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਾਣੀ ਲੱਭਣ ਦੀ ਇਕ ਆਧੁਨਿਕ ਮਸ਼ੀਨ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਹਾਂ ਜੋ ਵਿਗਿਆਨੀਕ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਚਲਾਉਣਾ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਆਸਾਨ ਹੈ ।

ਇਹ ਮਸ਼ੀਨ ਮੇਗਨੇਕਟਿਕ ਕਿਰਨਾਂ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾ ਲੈਂਦੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਪਾਣੀ ਦੀ ਚੰਗੀ ਮਾਤਰਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਇਸ ਮਸ਼ੀਨ ਦਾ ਅੰਟੀਨਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਉਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਮੁੜਨ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਅਸੀ ਬੜੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪਾਣੀ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੈ ।ਇਹ ਮਸ਼ੀਨ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਕਿੰਨੀ ਕੀਮਤ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿੱਥੋ ਮਿਲੇਗੀ ਸਾਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਹੋਈ ਵੀਡੀਓ ਵੇਖੋ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *